14 kiểu kết thúc cho DC, bạn thích kiểu nào nhất ????

gongtengxinyi_1412

Thành viên thân thiết
Thành viên thân thiết
P/s: bài này do mình dịch và có đăng bên MCF với cái nick khác mọi người ko cần thắc thắc nữa nhé, cái này ko phải copy đâu ^^
Cái này sưu tầm đc trên mạng( https://conan.17dm.com/201011/48931.html), tổng hợp lại , mọi ngưởi cùng đưa ra ý kiến của mình nhé^^, nếu ai có sáng kiến hơn thì đóng góp cho mọi người cùng biết và đương nhiên là quyền quyết định là do tác giả

1/ BO cuối cùng cũng bị tiêu diệt, Shin tìm đc thuốc giải trở lại bt và kết duyên với Ran và có 1 đưa con trai tên là Kudo Conan
2/ BO cuối cùng cũng bị tiêu diệt, Shin cũng tìm đc thuốc giải và trở lại bt, nhưng Ai vì yểm trợ cho Shin ko may đã bị Gin giết chết.Cuối cùng Shin và Ran trở thành đôi uyên ương và có đứa con gái tên là Kudo Shiho
3/ BO bị tiêu diệt, Shin cũng tìm đc thuốc giải và trở lại bt, nhưng ông Mori ko may đã chết trong cuộc đấu trí giữa 2 bên, Shin kế thừa phòng thám tử của ông sau khi ông mất và đổi tên thành phòng thám tử Morri Shinichi, cùng Ran kết duyên với nhau và có đứa con gái là Kudo Yoko
4/ Sau khi biết đc Conan chính là Shin, vì quá giận nên cô cho ngay mấy đòn Karate, vì ra đòn quá mạnh nên đã gây ra 1 kết cục ko thể cứu vãn......
5/ BO bị tiêu diệt, Shin cũng tìm đc thuốc giải và trở lại bt, và chuẩn bị tỏ tình với Ran, nhưng Ran lại bất hạnh qua đời vì tai nạn ......
6/ Trong cuộc đấu trí giữa BO , Ran ko may qua đời, Shi và Shin trở thành bạn đời của nhau
7/ Kết cục tất cả mọi người đều bị bắn chết dưới tay BO
8/ Kết cục tất cả mọi người đều bị bắt nhốt và bị nén xuống biển chết
9/ Trong cuộc đấu trí giữa 2 bên , Gin và Shin đều chết cùng nhau
10/ Sau khi đánh bại BO, Conan ko thể quay lại hình dáng cũ, sau khi nói hết sự thật cho Ran, 2 người di cư sang Mỹ tiếp tục tìm thuốc giải
11/ BO bị tiêu diệt, Shin cũng tìm đc thuốc giải , nhưng vì Ai đố kị nên đã cho Ran uống APTX4869, sau đó lấy thuốc giải và bỏ đi, Shin chỉ còn cách uống viên APTX4869 cuối cùng và trở lại thành Conan
12/ BO cuối cùng cũng bị tiêu diệt, Conan ko thể tìm đc cách trở lại thành Shin, và đem mọi chuyện kể hết cho Ran nghe, 2 người chia tay trong nước mắt.....Vài ngày sau, lớp của Conan có 1 bé gái thật dễ thương chuyển đến,Conan đã ko chớp mắt khi nhìn thấy cô ấy ( mọi người biết đ1o là ai rồi đúng ko) , cô bé đi đến và cười với Conan : "mình sẽ luôn ở bên cậu, cậu ko thể đuổi mình đi đc đâu !" , mười nấy năm sau có đôi uyên ương xuất hiện trên biển Ha- wai
13/ khi biết chuyện ko thể hồi phục về hình dáng cũ, lòng Shin như nguội lạnh ko còn sức sống.Nhưng nay lúc này lại đc sự ủng hộ của Shi, Shin đã trở về bt thường và hướng đến tuơng lai và 2 người cũng vì chuyện này mà phát sinh tình cảm với đối phương
14/ Conan cuối cùng đánh bại các tổ chức bí ẩn, nhưng trong trận chiến cuối cùng, cậu đã bị chấn thương ở cùng não và mất hết trí nhớ, do Ai nói hết mọi việc cho Ran nghe, và mọi người ko có lý do ép buộc 1 đứa trẻ lại phải nhớ lại những quá khứ kinh hoàng như thế. Cuối cùng Conan trở thành 1 thám tử tiểu học, cùng lớn lên với các thám tử nhí
Note: cái này là sưu tầm trên mạng, thấy cũng vui nên mình dịch lại cho mọi người tham khảo, ko có ý gì hết, chỉ là thấy đây thật là có 1 trí tưởng tượng phong phú, mọi người cũng hãy tự nghĩ cho mình 1 kết cục của DC nào ^^
Mình thích cái kết thứ 12 nhất, thật là hồn nhiên ^^ :KSV@12:

:KSV@06:13. mình thích cái kết này.

Thik kết số 4. Ran biết được mọi chiện do tức giận đã tung ra một chưởng...vù...vù..:KSV@19: í o, í o(xe cứu thương) bụp..bụp ...bụp..(tim shin đập trong phẫu thuật) ...... Chúng tôi đã cố gắng hết sức...DC kết thúc.:KSV@05:

2/ BO cuối cùng cũng bị tiêu diệt, Shin cũng tìm đc thuốc giải và trở lại bt, nhưng Ai vì yểm trợ cho Shin ko may đã bị Gin giết chết.Cuối cùng Shin và Ran trở thành đôi uyên ương và có đứa con gái tên là Kudo Shiho

Cái này cũng dc :x
Mặc dù mình ko phải là anti fan Hai nhưng mà Hai chết sẽ tốt hơn cho cả ba người nhỉ?

12/ BO cuối cùng cũng bị tiêu diệt, Conan ko thể tìm đc cách trở lại thành Shin, và đem mọi chuyện kể hết cho Ran nghe, 2 người chia tay trong nước mắt.....Vài ngày sau, lớp của Conan có 1 bé gái thật dễ thương chuyển đến,Conan đã ko chớp mắt khi nhìn thấy cô ấy ( mọi người biết đ1o là ai rồi đúng ko) , cô bé đi đến và cười với Conan : "mình sẽ luôn ở bên cậu, cậu ko thể đuổi mình đi đc đâu !" , mười nấy năm sau có đôi uyên ương xuất hiện trên biển Ha- wai

Cô bé ấy là Ran à =))
Thế hai người lại được trở lại thời thơ ấu bên nhau à

Với tính ông Gosho thích bất ngờ phút cuối thì khả năng Shin và Ran thành đôi là rất khó xảy ra :))

Công nhận là bác 1412 có tài chém gió pro thật

Ủa sao kì zậy ở mục note bác bảo sưu tầm trên mạng mà cái cm trả lời cho havard bác lại bảo là mình viết?
Nhầm lẫn zô tình hay cố ý vậy

Công nhận là bác 1412 có tài chém gió pro thật

Ủa sao kì zậy ở mục note bác bảo sưu tầm trên mạng mà cái cm trả lời cho havard bác lại bảo là mình viết?
Nhầm lẫn zô tình hay cố ý vậy
Sr vì ko nói rõ bài này là do mình dịch và đăng bên 4room kia với cái nick thì bạn cũng biết mà ( để ý bạn sẽ thấy có nét hao hao giống với cái nick bên đây), vì cũng muốn share cho mọi người coi ( thấy đa số các bạn trên đây cũng thích DC ) nên mình cũng post sang đây luôn ,còn cái link bài gốc thì mình có đề rõ ràng ^^.
Và nếu ko nhầm thì bạn cũng có cái nick bên kia là Ranlove đúng ko?

Sr vì ko nói rõ bài này là do mình dịch và đăng bên 4room kia với cái nick thì bạn cũng biết mà ( để ý bạn sẽ thấy có nét hao hao giống với cái nick bên đây), vì cũng muốn share cho mọi người coi ( thấy đa số các bạn trên đây cũng thích DC ) nên mình cũng post sang đây luôn ,còn cái link bài gốc thì mình có đề rõ ràng ^^.
Và nếu ko nhầm thì bạn cũng có cái nick bên kia là Ranlove đúng ko?
ko mình chỉ hoạt động bên KSV thôi chứ ko hoạt động bên MCF

Thix cái kết thứ 1 và 12, Shin và Ran đẹp đôi wé:KSV@10:

BO bị tiêu diệt, Gin và Vermouth quy về ở ẩn, Shin và Shi trở lại bt, Shin quay về với Ran, Ran không biết chuyện gì đã xảy ra, họ có con gái tên Kudo Shiho.
Ai và Akai di cư sang Mỹ sống, mãi là anh em tốt và luôn nhớ về Myano
Ông bà Mori quay về với nhau nhưng vẫn cãi nhau như chém chả.
KID bỏ nghề trở lại thành cậu học sinh Kaito.
Haitori và Kazuha lấy nhau.

Nếu sau này bác Gosho cho thêm nhân vật mới thì sẽ phịa ra cái kết khác :-"

Thích cái kết 12 nhưng như thía nghĩ là Ai cũng không trở về hình dáng cũ được, tội cho Ai lắm. Shin đã có Ran, còn Ai, trong hình dạng trẻ nít cùng một vết thương tình, cô sẽ ra sao???
Mình xin phép được bịa tiếp cái kết cục nhe:

Ai đã chế ra thuốc giải nhưng... sự ích kĩ vốn có của mỗi người con gái bắt Ai giấu việc này đi. Ai sợ sệt một ngày Shin và Ran tay trong tay hạnh phúc. Cô thà ở mãi trong hình dạng một đứa trẻ để đượcc cùng Shin lớn lên, cùng có những kỉ niệm ấu thơ êm đềm, biết đâu hạnh phúc sẽ đâm chồi sau ngày cả hai khôn lớn...
Cuộc chiến với băng đảng Áo Đen ngày càng trở nên ác liệt, sau những tình huống hiểm nguy nghẹt thở thì cuối cùng, cái ác cũng phải đền tội. Băng nhóm Áo Đen đã bị diệt trừ, BO nhanh chân trốn thoát và bị cảnh sát truy đuổi quyết liệt. Trong lúc cậu bé Conan đang truy tìm nơi ẩn náo của BO thì Ran đã biết ra thân phận của cậu và bí mật đi theo. Khi Conan và cảnh sát tìm ra BO, hắn biết mình không còn đường thoát nên xả súng vào mọi người. Nhìn họng súng chỉa thẳng vào Shin, Ai chỉ biết hét lên tuyệt vọng: SHIIIIIIIIINNNNNNN!!!! Ngay lúc đó Ran lao vào đở viên đạn cho Conan. Máu loang loáng một vùng. Shin ôm Ran gào thét, cách anh không xa, Ai với đôi mắt ráu hoảnh nhưng con tim thì ầng ậc nước.
May mắn thay, ca phẫu thuật cho Ran đã thành công tốt đẹp. Ai vào thăm Ran với bộ dạng của cô thiếu nữ Shiho trước ánh mắt ngỡ ngàng của Conan. Dưới ánh mắt buồn như chính cái tên cô - Cánh đồng màu xám - Ai đưa viên thuốc giải cho Conan.
Ai lặng lẽ bước đi, bước đi dưới cái lạnh của Tokyo, đôi mắt hạnh phúc của Shin cho cô biết rằng cô đã làm đúng nhưng... một giọt.. hai giọt... rồi rất nhiều giọt tuôn rơi... Rất lâu... đã rất lâu rồi... dưới sự nguy hiểm bủa vây, cô đã chẳng còn nước mắt. Shin đã đem đến bình yên cho cô để rồi lại tiếp thêm lệ đắng cho cô. Bỗng Ai sửng sờ trước bóng một người với chiếc mũ len cùng bộ y phục màu đen đang bước tới. Trước đây, Ai rất sợ con người này, tim cô đạp mạnh như sắp bị bóp nghẹt trước người ấy nhưng bây giờ, hai ánh mắt đau khổ nhìn nhau... dường như đã đồng cảm cùng nhau, cảm giác sợ hãi, xa cách kia bỗng không còn nữa.
Ai qua Mỹ để tiếp tục theo đuổi các đề tài khoa học, Akai cũng trở về với trụ sở FBI sau khi nhiệm vụ đã hoàn thành. Trên chuyến bay ấy, một sự tình cờ định mệnh đã xếp hai con người ấy ngồi cạnh bên nhau. Hai ánh mắt ấy lại lần nữa gặp nhau... cảm thông... ấm áp...
Họ hiểu rằng định mệnh đã sắp bày họ có nhau trong đời...

Quay lại