14 biểu hiện 'nghiện' Facebook hài hước

Thoi Gian

Không có tuổi.
Thành viên thân thiết
Online mọi lúc mọi nơi, hí hửng khi có ứng dụng chat mới, liên tục check Facebook...

Ngày nay, Internet là một "thiên đường" để tìm kiếm bất cứ thứ gì bạn muốn, vì thế dễ hiểu lý do vì sao người ta ngày càng "phụ thuộc" vào không gian này. Tuy nhiên nếu dành quá nhiều thời gian cho hoạt động trực tuyến, bạn sẽ thấy những thay đổi đáng kể trong các sinh hoạt thường ngày của mình.

Mỗi "con nghiện" Internet thậm chí có thể đạt được ngưỡng không thể đi ra ngoài nếu không có máy tính xách tay. Nhưng đừng lo lắng, các mạng xã hội sẽ vẫn ở đó khi bạn quay trở lại. Dưới đây là những hình ảnh hài hước mô tả tâm trạng của những "tín đồ trung thành" với mạng Internet.

Biểu hiện 1: Cảm xúc khi bạn bắt đầu nghe thấy một ứng dụng chat mới ra đời.

Biểu hiện 2: Luôn luôn kiểm tra tình trạng "updated" của điện thoại như một thói quen.

Biểu hiện 3: Cảm giác kinh sợ khi bạn thấy màn hình máy tính đen xì vì hết pin.

Biểu hiện 4: Tâm trạng lo lắng của bất kỳ "con nghiện" Facebook khi phải tới một nơi mà không có wifi.

Biểu hiện 5: Đôi khi bạn mất cả một ngày chỉ để nhìn chằm chằm vào máy tính của mình.

Biểu hiện 6: Thỉnh thoảng bạn dành khoảng một tháng chỉ để kể về một thứ gì đó mà bạn không tìm thấy khi dùng dịch vụ trực tuyến.

Biểu hiện 7: Bạn sẽ cảm thấy bị gục ngã và mất lòng tin khi mà máy tính của mình bị "chết" wifi.

Biểu hiện 8: Thay vì sử dụng biểu cảm gương mặt để diễn tả cảm xúc, bạn luôn ao ước có thể chuyển chúng thành những bức ảnh động trên máy tính.

Biểu hiện 9: Bạn cảm thấy mình buộc phải online dù là trong bất cứ hoàn cảnh nào đi chăng nữa.

Biểu hiện 10: Bắt đầu phân chia lãnh thổ, ranh giới và cấm "xâm phạm" khi bạn sử dụng máy tính.

Biểu hiện 11: Điều đầu tiên mà bạn làm khi có kế hoạch đi chơi xa đó là tìm hiểu về tình trạng wifi ở điểm đến.

Biểu hiện 12: Bạn thường xuyên gửi tin nhắn Facebook cho một ai đó dù hai bạn đang ở chung một phòng.

Biểu hiện 13: Bạn bất giác cười lớn và giải thích: "Xin lỗi, vì điều này nhắc tớ nhớ tới đoạn video trực tuyến mà mình từng xem".

Biểu hiện 14: Bạn tham khảo mọi trang web như thể chúng là bách khoa toàn thư vậy.

Sydney
Ảnh: Mashable

Nghiện KSV còn hơn nghiện Face.=))

T mới kích hoạt fb và onl ltuc

KSV là nhất rồi :D, lên face hàng ngày nhưng cũng chỉ cập nhật tin tức của thần tượng thôi, chẳng có gì làm, qua đây chơi là vui nhất :D

Biểu hiện của việc thèm chuyện và muốn tạo phong cách cho mình vì thực tế mình không làm được nhưng trong thế giới ảo mình lại lm đc

Tớ có xem qua face của đứa em thấy tùm lum quá trời, không ngăn nắp như KSV.

Quay lại