13 bức tranh ngộ nghĩnh giúp bạn cảm thấy yêu đời hơn

nhipcautre0904

Keep moving forward
Thành viên thân thiết
Họa sỹ Jacqueline Chen đã truyền tải được thông điệp đó qua 13 bức vẽ đáng yêu. Với Jacqueline Chen, thái độ của mỗi chúng ta quyết định chúng ta có được hạnh phúc hay không.

Bạn được yêu thương, hôm nay, ngày mai, mãi mãi về sau.

Trong cuộc đời, không có lối tắt nào cả. Nhưng càng trải qua khó khăn, bạn lại càng mạnh mẽ và thông thái hơn.

Thông điệp “Tôi tin vào bạn” với từ “believe” được thay bằng hình ảnh ngộ nghĩnh của một chú ong (bee) và một chiếc lá (leaf).

Những thứ làm tâm trạng tốt lên ngay lập tức: giai điệu bạn yêu thích, kem, những ký ức đẹp và những bạn mèo đáng yêu.

Bạn vừa nhận được một đơn hàng hạnh phúc, kèm rất nhiều nụ cười và niềm vui. Cảm ơn, hãy quay lại lần nữa.

Hãy làm mình mạnh mẽ hơn bằng những suy nghĩ tích cực như “tôi sẽ thành công”, “tôi mạnh mẽ”, “tôi có thể”. Đừng làm bản thân suy sụp bằng những suy nghĩ tiêu cực như “tôi không thể”, “tôi yếu đuối”.

Hãy hướng về phía Mặt Trời, bạn sẽ không phải nhìn thấy những bóng đen nữa. Đó là điều mà những bông hoa hướng dương vẫn làm.

Thông điệp “Tôi tin vào bạn” với từ “believe” được thay bằng hình ảnh ngộ nghĩnh của một chú ong (bee) và một chiếc lá (leaf).

“Bạn có thể hạnh phúc”, giống như chú nhím tròn quay này.

Những suy nghĩ trong đầu bạn không phải lúc nào cũng đúng. Thế nên đừng quá tin vào chúng, nhất là những suy nghĩ tiêu cực

Hành động giúp đỡ một người có thể chẳng làm thay đổi cá thế giới, nhưng nó có thể làm thay đổi cả thế giới của một người.

Bạn sẽ trưởng thành, từ một hạt giống nhỏ bé trở thành một bông hoa đẹp

Hãy bắt đầu ngày mới bằng điều gì đó tươi vui, và hãy kết thúc nó cũng bằng điều tương tự.

Vietnamplus​

Quay lại