12 thứ mọi phụ nữ nên mang theo trong túi xách

nhipcautre0904

Keep moving forward
Thành viên thân thiết
1. Nước rửa tay

Tôi sử dụng đôi tay của mình trong nhiều hoạt động hàng ngày: sử dụng ATM, dùng xe đẩy trong siêu thị, bắt tay bạn bè…. Nước rửa tay là thứ thật sự cần thiết. Nó giúp chúng ta bảo vệ chính mình, ngăn cho chúng ta không bị lây lan mầm bệnh từ người khác (nếu có).

2. Bộ khâu vá mini

Thật là bối rối khi phát hiện áo của mình bị đứt nút. Có thể tình thế sẽ khác hơn nếu tôi đang ở nhà nhưng nếu đó là thời điểm tôi vẫn đang ở sở làm thì phải làm gì đây? Một bộ khâu vá mini giữ trong túi xách sẽ cứu thoát tôi khỏi tình huống nan giải này.

3. Phụ kiện tóc

Tôi luôn giữ vài dây cột tóc và đồ kẹp tóc trong ví của mình. Chúng đặc biệt hữu dụng khi thời tiết trở nên nóng bức và tôi cần phải buộc tóc lên cao.

4. Thuốc aspirin

Bằng cách giữ một lọ thuốc aspirin nhỏ trong túi, tôi có thể trục xuất những cơn đau đầu bất chợt để nhanh chóng quay trở lại công việc quan trọng đang chờ tôi giải quyết.

5. Sổ và bút

Tôi thường thích sử dụng các ứng dụng ghi chú trong điện thoại để lưu trữ thông tin. Tuy nhiên điều này sẽ không hiệu quả khi điện thoại của tôi bất chợt hết pin. Vì thế một quyển sổ tay và cây bút sẽ hữu dụng trong trường hợp này.

6. Tiền mặt (khoảng 20 USD)

Tôi phải cảnh báo bạn giữ một tờ 20 đô la trong túi bạn mọi lúc mọi nơi sẽ là một điều thách thức. Bạn sẽ muốn sử dụng nó để góp tiền mua đôi giày, uống ly cà phê sữa… Đừng làm điều đó. Nếu bạn phát hiện ví của mình bị mất thì 20 đô la này sẽ giúp bạn đủ tiền trả taxi về nhà.

7. Gương nhỏ

Tôi đoán là bạn sẽ luôn hỏi người lạ xem tóc của bạn thế nào, nhưng nếu bạn có gương thì bạn có thể tự làm điều đó. Tấm gương nhỏ cũng sẽ giúp bạn kiểm tra răng hay lớp son trang điểm sau bữa tối nữa.

8. Băng vệ sinh

Tôi không thể tưởng tượng điều gì tồi tệ hơn nếu bạn cần một băng vệ sinh mà không có nó. Bằng cách luôn giữ một cái trong túi, bạn sẽ luôn chuẩn bị sẵn sàng cho tình huống xấu. Ngay cả khi bạn không cần nó, bạn cũng có thể giúp đỡ một phụ nữ nào đó cần nó trong nhà vệ sinh. Cô ấy sẽ rất biết ơn vì sự chu đáo của bạn.

9. Kẹo sing-gum

Có khi nào bạn cảm thấy khó chịu khi trò chuyện với ai đó sau khi ăn cá ngừ cho buổi trưa. Đừng mắc sai lầm tương tự. Hãy giữ vài thanh kẹo sing-gum trong túi của bạn mọi lúc mọi nơi. Hơi thở hôi có thể gây rắc rối cho các mối quan hệ của bạn.

10. Bánh snack

Tôi luôn giữ một số món ăn lành mạnh trong túi của mình như một thanh bánh ngũ cốc, trái cây khô, bánh snack cho những ngày tôi bị mắc kẹt bởi giao thông trên phố hoặc kết thúc một ngày làm việc trễ hơn dự kiến. Có một món ăn nhẹ sẽ ngăn tôi không chén món McDonald nhiều dầu mỡ ngay sau đó.

11. Son môi

Trong túi tôi lúc nào cũng có khoảng 10 loại son môi, son dưỡng môi và son nhũ. Tôi có thể là một kẻ nghiện son, nhưng bạn cũng nên yêu đôi môi của mình bằng cách để cho chúng không bao giờ khô. Hãy giữ ít nhất một thỏi son trong túi nhé.

12. Giấy dầu

Không có gì ái ngại hơn một khuôn mặt nhờn ngay trước khi chụp ảnh hay gặp gỡ một ai đó sau một ngày làm việc vất vả. Bạn cố gắng rửa sạch mặt của mình nhưng chất nhờn vẫn còn đó. Không có cách nào tốt hơn để tránh tình trạng này bằng cách luôn giữ giấy dầu trong túi của bạn mọi lúc mọi nơi.

Webtretho​

Hiệu chỉnh bởi quản lý:
Quay lại