10 so sánh 'chuẩn căng' về tình yêu

heokool

Cà rốt, trứng hay hạt cà phê?
Thành viên thân thiết
1. Tình yêu cũng giống như khi bạn ăn ớt vâỵ, chưa ăn thì nó tỏa ra một hương thơm vô cùng kì lạ, nhưng khi thực sự ăn vào rồi mới thấy cay, rồi lại "đau" muốn chết, hối hận thì cũng đã muộn, thế là bạn thề từ giờ trở đi không bao giờ thèm ăn ớt nữa. Vậy mà cảm giác cay vừa dứt được không lâu, bạn lại nghĩ ngay đến nó. Càng cay lại càng thơm, càng thơm lại càng cay, bạn mãi mãi nhung nhớ nó, tới khi hối hận thì lại muốn chẳng bao giờ gặp lại nó thêm một lần nào khác. Đó chính là cái vòng luẩn quẩn của tình yêu.
2. Tình yêu giống như một chiếc máy tính, lúc nào cũng có N thứ "bệnh" chờ được xử lí, khi bạn xử lí xong rồi mới hoảng hốt phát hiện ra những căn "bệnh" mới phát sinh đang chờ được sửa chữa còn lớn hơn con số N bạn vừa biết.
3. Tình yêu giống như chiếc xe bus, chuyến xe mà bạn cần đi thì đợi mãi chẳng thấy đến, chuyến xe bạn không đợi thì cứ nối đuôi nhau đến liên tục như trêu ngươi bạn vậy.
4. Tình yêu cũng giống như việc đứng trên xe bus trong những ngày nắng nóng, khi bạn đã chờ đợi trong một thời gian dài, khó khắn lắm mới tìm được một chỗ ngồi, vậy mà bạn lại nghe thấy một giọng nói "ngọt ngào" phát ra từ chiếc loa trên đầu xe: "Xe đã đến trạm cuối, kính mời quý khách xuống xe".
5. Tình yêu giống như đồng thời có hai chiếc đồng hồ đeo tay, bạn không thể nói rõ ràng rốt cuộc thì chiếc đồng hồ nào chạy chính xác hơn.
6. Tình yêu cũng giống như chiếc điện thoại, bạn nhờ nó mà lưu lại rất nhiều tin nhắn cũng như kỉ niệm đẹp đẽ để rồi một ngày tình yêu tan vỡ, chiếc điện thoại cũng được nhấn phím delete all hoặc từng tin, từng hình ảnh một mà trong lòng không khỏi đau nhói.
7. Tình yêu giống một chiếc đĩa CD, đĩa lậu luôn được lưu hành rộng rãi và phổ biến còn đĩa xịn thì... tìm mãi chưa chắc đã thấy.
8. Tình yêu giống như khái niệm "cách mạng" trong con mắt của một số người.
9. Tình yêu giống như tên trộm, chẳng ngày nào bạn được ngủ một giấc bình yên, thật ra yếu tố không an toàn lớn nhất thường nằm ở chính bạn.
10. Tình yêu giống như chiếc tivi, trong tay lăm lăm chiếc điều khiển, trong lòng tràn đầy hi vọng sẽ tìm được một chương trình nào đấy hay ho, đến cuối cùng kiệt sức mà ngủ quên mất, nhưng đến khi hồi phục sức lực, bạn không đành lòng bỏ cuộc mà lại tiếp tục tìm kiếm và đợi chờ.
E hèm, trong danh sách trên bạn thấy cách so sánh nào đúng với mình nhất?^^
Pigiu& Littlebird

đơn phương có được xem là yêu k nhỉ? :-?

đẹp thiệt hả a?

đẹp thiệt hả a?
đẹp...nếu em không quá suy nghĩ nhiều về nó ^^!!...cứ để thuận theo tự nhiên đi em.....nếu có duyên/phận ắt sẽ là của nhau.....Không thì đến 1 lúc nào đó sẽ có 1 ng yêu em như em đã từng yêu "dơn phương" ;)) cố lên
đừng nghĩ nhiều là đc...lạc quan nên yêu đời tý...hãy biến tình yêu ĐƠn PHƯƠNG thàh sức mạnh để "chiến đấu" :D:D

sao thâý cái so sánh này ko hay nhỉ:-?

đẹp...nếu em không quá suy nghĩ nhiều về nó ^^!!...cứ để thuận theo tự nhiên đi em.....nếu có duyên/phận ắt sẽ là của nhau.....Không thì đến 1 lúc nào đó sẽ có 1 ng yêu em như em đã từng yêu "dơn phương" cố lên
đừng nghĩ nhiều là đc...lạc quan nên yêu đời tý...hãy biến tình yêu ĐƠn PHƯƠNG thàh sức mạnh để "chiến đấu"
Trans
nhưng e quyết định từ bỏ nó rồi :d
pio đvs e t.y và t.bạn cũng như nhau thôi

Tinh yêu là sao minh chưa hiểu? tại sao phải yêu? tại sao mình lại yêu? :KSV@01:

chẳng thấy cái nào đúng với mình cả

:KSV@05: Đôi đầu tiên bên trên nhìn đẹp thật ;)

Quay lại