10 kiểu bạn bè nên tránh càng xa càng tốt

Yannie chan

Hamano Michio
Thành viên thân thiết
Vì sớm hay muộn thì bạn cũng sẽ thấy giữ mối quan hệ với những kiểu bạn bè như thế này không vui vẻ gì đâu.
Bạn bè chính là kiểu không quan trọng số lượng, chỉ quan trọng chất lượng như thế nào! Vậy cho nên có câu "chọn bạn mà chơi" là thế đó. Sẽ có những đứa bạn mà khi chơi cùng rồi, sớm hay muộn bạn sẽ nhận ra mối quan hệ với những kiểu bạn bè như thế này không hề vui vẻ. Đó chính là những kiểu bạn nên tránh càng xa càng tốt đấy...

Thật mệt mỏi khi bất cứ lúc nào nói chuyện với nhau, những gì bạn nghe thấy chỉ là lời than vãn chán chê của họ. Chuyện gì cũng than! Đời vẫn đẹp mà, không nhất thiết phải chơi với người luôn truyền cho mình cảm giác tiêu cực như thế

Rõ là chuyện của mình nhưng mình còn... không biết mới kỳ cục cơ, vậy mà nó đã "bán buôn" tới tận chân trời nào rồi

Đã là bạn bè thì không tính toán so đo, và thật lòng ủng hộ cho nhau. Kiểu bạn bè không bao giờ thừa nhận thành công hay năng lực của người khác, hay ghen tị và hơn thua thì cứ tránh xa cho lành

Sòng phẳng chuyện tiền bạc cũng là một yếu tố cần để xem liệu đó có phải người đáng chơi cùng hay không. Chưa nói đến chuyện mượn tiền không trả, cứ chả bao giờ móc hầu bao khi đi ăn, đi chơi chung là đã không nên tiếp tục chơi nữa rồi

Trước mặt thế nọ, sau lưng đã thế kia ngay thì đến mình cũng không biết bao giờ bị nói xấu đây?

Không nghiêm túc trong tình yêu thì cũng đừng hi vọng người ta chơi đẹp trong tình bạn

Những người chỉ biết lợi cho mình và quá ích kỷ cũng nên cho vào "danh sách đen" càng nhanh càng tốt

Lớn cả rồi, có phải trẻ con nữa đâu mà giận với chả dỗi, đã thế còn hay suy diễn chứ! Mệt!

Bán mai bán đào quanh năm nên chẳng biết nó có thật lòng với mình hay không nữa...

Chém gió, nổ, sống phông bạt với cả thích sĩ diện thì cũng tạm biệt luôn nha!

ui thế này thì mình bỏ hết bạn à ,mỗi đứa bạn của mình có ít nhất 1 tính trong này

Lớn cả rồi, có phải trẻ con nữa đâu mà giận với chả dỗi, đã thế còn hay suy diễn chứ! Mệt!
ghét nhất cái con HN,nó là cái thể loại như này và mèo rất bực

minh chua có đứa nào như thế này cả , cảm ơn bạn rất nhiều

Quay lại