10 điều không nên nói với đồng nghiệp

tọc mạch chuyện riêng tư, ngồi lê đôi mách, kéo bè kết đảng là ba điều cấm kị nhất dù làm ở bất kì môi trường nào. Mấy dạng người hay có kiểu đấy là loại đồng nghiệp xấu tính, ko nên kết giao

Bạn phải luôn nhớ họ là đồng nghiệp của bạn ! Vì vậy không nên có hành động gây ảnh hưởng tới thái độ làm việc của họ .Không đưa ra những nhận định dễ mang tính hiểu lầm ,không đưa những nhận xét mang tính cá nhân và tế nhị ,không nói chuyện riêng tư của mình .Suy nghĩ kỹ trước khi nói bất cứ điều gì .

Phải cẩn thận lời nói đối với đồng nghiệp hơn là với bạn bè , nghĩ cũng mệt nhưng phải chấp nhận thôi , ko thì chỉ có ăn hành :(

đi làm thì lựa lời mà nói thôi, chứ môi trường đi làm khác môi trường đại học

Thật sự sống trong môi trường tập thể rất khó, muốn mn yêu quyd thì k đc sống đúng bản chất

quá đúng, nhất là những câu nói bình phẩm về bản thân người khác ==!

Nhớ 10 điều này chắc ít gặp thị phi hơn.

Nhiều điều cảm thấy thật bình thường nhưng lại bất thường nhỉ. Rút kinh nghiệm sâu sắc.

Cứ đọc và suy nghĩ, nên làm những gì, tùy điều kiện cụ thể.

nói chung là đừng 8 nơi coog sở nhiều thị phi

bước ra ngoài xã hội thì có nhiều có ng nhiều hoàn cảnh khác nhau,không tránh được hiểu nhầm,có khi cải vả lẫn nhau,nhưng m cứ tùy cơ ứng biếng và nhịn 1 chút thì sẽ đâu vào đó thôi,nhưng cũng nhịn theo hoàn cảnh,nếu mình nhịn quá có khi ng ta leo lên đầu m luôn,khó mà đối phó nổi,chịu thôi tới đâu hay tới đó haha

điều tôi hay nói nhất là nay bụng anh(em) to hơn bụng t à :))

Quay lại