10 bức tranh gửi gắm triết lý sống đáng suy ngẫm

kìu kiu

Thành viên thân thiết
Thành viên thân thiết
Những triết lý hay về cuộc sống được gửi gắm qua bộ tranh vô cùng sinh động và hấp dẫn, hãy cùng đọc, ngắm nhìn và suy ngẫm các bạn nhé!
1. Mồi câu cá phải thích hợp với khẩu vị của cá, chứ không phải khẩu vị của người câu cá, đây là đạo lý mà mọi người đều hiểu, thế nhưng vẫn có nhiều người lặp lại sai lầm này.

2. Người khổng lồ về tư tưởng, thường là người lùn về hành động, làm việc nghiêm túc là triết lý đầu tiên trong công việc và cuộc sống.

3. Có nhiều lúc, chúng ta biết phải làm gì, nhưng chúng ta không làm, đây chính là nguyên nhân mà chúng ta mãi không thể trưởng thành, không thể thành công.

4. Đừng giẫm lên bước chân của người đi trước, hãy làm chính mình, dũng cảm đổi mới là sự lựa chọn tốt hơn cả.

5. Sự cố gắng của một người, là hiệu ứng phép cộng. Sự cố gắng của một tập thể, là hiệu ứng phép nhân.

6. Muốn nhìn rõ mọi việc, thực ra chỉ cần đổi góc nhìn là được. Bản chất của góc nhìn là tâm trí của bạn, tâm trí của bạn thực ra là trải nghiệm của bạn, trải nghiệm này bao gồm cả tâm lý.

7. Nếu đôi chân bạn không có vết chai sần, thì đừng dùng roi để đuổi người khác đi.

8. Biết lỗi mà không sửa, đó chính là lỗi.

9. Không có những giờ phút lao động gian khổ, sẽ không có niềm vui của thảnh thơi.

10. Hãy biến lời hứa của bạn thành sự thực, đồng thời làm nó trở nên tốt đẹp hơn, một người dám thực hiện lời hứa là một người có tâm lực.

Nguồn: u148.net

Dịch: Hải Đường - Ohay TV

;)) Hừm, những bức tranh đầy ý nghĩa và làm người khác phải ngẫm lại về cách họ đối xử với người khác, cũng như lỗi lầm mà không sửa hoặc không dám sửa. Cảm ơn ss ;)). Em bão bên này thì có sao không ta? ;)) @mon_mum_mim =))

@Thiên Thần cute Cảm ơn em:*
Em muốn bão trong này hả?! Ok, tùy em thôi, nhưng spam quá nhiều mà đến tai mắt của Admin hay Mod thì không hay ho gì đâu:v

@FC Ran Shin Em có thể hiểu nôm na là như này: Khi mình sung sướng, giàu có thì đừng chà đạp, chễ giễu hay xa lánh những người nghèo khổ, cực nhọc.

Quay lại