9 sai lầm khi ngủ

sai lam cua to la wa nho nguoi ay khj ngu khjen to khong the nao ngu duoc biet lam sao bay gio chiu thoi

Mình thì thường xuyên xem TV để dễ ngủ hơn mà đúng là ngày nào ( kể cả ngày đi học ) cũng thức dậy trễ nữa ;)) .

trời, vậy mà đó h mình ko bik, cuối tuần toàn nướng cho đã :"> đầu tuần thấy phê phê T__T

Sai lầm 1: Không duy trì một lịch ngủ hợp lý
Bik là ko tốt nhưng ko biết sửa thế nào :((
Nhiều khi thấy ngủ thật............phí thời gian mới khổ :((

Mình thì:KSV@01: khi ngủ chỉ cần uốn nhiều nước sau đó tắt hết đèn và cuối cùng là điếm cừu thế là đi vào trạng thái thư giản cùng giấc ngủ!!!!

hi. mình mới tham gia vào kénhinhvien.net có gì ình không biết bạn giúp mình nha.thanks.

bài viết này rất có ý nghĩa mà sao không có ai vào đọc nhỉ
hi.mình mới tham gia vào kênh sinh viên.net có gì mình không biết bạn giúp mình nha.thanks.

----------

chào các bạn

minh hnao cug 2 h sáng moi ngủ đc , biết là kh tốt nh mà kh thay đổi đc. mệt

Minh moi an mi xong nek.hok biet co sao hok ta.hix hix.

bạn nên thử đi ngủ sớm khoang 3 ngày thôi cũng được,ngủ trước 11h đêm nha!t trước cũng thế nhưng t đã thử như thế này và thấy ổn hơn rồi.

Theo mình là mang sách vở, tài liệu hay vài bài báo lá cải ra đọc là ngao ngán bùn ngủ liền :)) (có thể bật thêm thể loại nhạc ko lời classic ru ngủ làm nền nữa)
Trc mình có thói quen xem phim buổi tối xong là chơi game nên toàn thức tới sáng ko thấy bùn ngủ. Từ hùi bỏ game, vừa xem phim vừa xem báo + dạo này trời trở lạnh nên dễ ngủ hơn nhìu ^^ khi nào mắt hơi nặng là hẹn h ti vi và máy tính để sẵn sàng nằm xuống bất cứ lúc nào khỏi lo tắt máy hehe. Tóm lại ko nên làm n~ việc quá tập trung mà đọc hoặc xem mấy thứ khó hiểu, chan chán là thế nào cũng ngủ :))

Hjc, sao cả 9 sai lầm mình đều mắc phải. :-ssss

Quay lại