8 thói quen của những người luôn luôn hạnh phúc

ly quoc

I'm fine!
Thành viên thân thiết
Bạn vẫn hay tự hỏi tại sao những người xung quanh mình lại có cuộc sống vui vẻ và hạnh phúc đến thế? Có phải vì họ quá may mắn không?

Ai cũng vậy mà, sẽ có những lúc gặp phải chuyện không vui, gặp phải người đối xử với mình không tốt như kỳ vọng, rơi vào những hoàn cảnh và trạng thái tiêu cực. Thế nhưng, điều quan trọng nhất vẫn là cách mình nhìn nhận sự việc như thế nào để dễ dàng vượt qua mọi chuyện, để luôn thấy thoải mái và vui vẻ, hài lòng với những gì đang có.

Đó cũng chính là lý do mà sẽ có những lúc bạn nhìn vào những người xung quanh mình rồi tự hỏi tại sao ai cũng có cuộc sống màu hồng và hạnh phúc đến thế? Là họ quá may mắn ư? Cũng có thể, nhưng dễ thấy nhất là vì họ biết cách để làm cuộc sống mình ngập tràn niềm vui.

Nếu mỗi ngày trôi qua, bạn chỉ dành thời gian và tâm trí để bận tâm đến những gì người khác nghĩ về mình thì còn đâu thời gian và tâm trí để bạn quan tâm đến chính mình nữa? Kệ đi, ai cũng có một cuộc sống riêng thôi mà!

Sự hạnh phúc của bản thân mà bạn cảm nhận được một phần cũng tới từ những người xung quanh bạn. Thế nên, hãy cứ thân thiện, trân trọng và yêu thương họ, tự bạn cũng sẽ thấy ấm áp và vui vẻ thôi.

Thái độ quyết định cuộc sống mà, hãy cứ lạc quan và suy nghĩ tích cực lên thôi! Trong mọi tình huống, hãy cứ nhìn về phía có nhiều ánh sáng nhất mà đi!

Hạnh phúc mà, hạnh phúc thì phải cười thôi!

Quá khứ đã qua không thể lấy lại, tương lai còn chưa đến và chưa biết ra sao, vậy thì, nhất định phải sống cho hiện tại thôi! Không nuối tiếc, cũng không lo lắng về những điều đã xảy đến, chẳng phải đó cũng là một sắc thái của sự hạnh phúc?

Hạnh phúc là khi bạn nhìn ra xung quanh và thấy tất thảy mọi thứ đều cho mình cảm giác vui vẻ và phấn chấn, bạn có động lực để làm tất cả mọi thứ... Thế nên, hãy học cách yêu hết tất cả những thứ xung quanh mình! Nó sẽ cho bạn cảm hứng!

Khoẻ và vui, đó là những điều cơ bản nhất để hạnh phúc.

Khi bạn không đòi hỏi và kỳ vọng quá nhiều, bạn chấp nhận những gì đang xảy ra với thái độ tích cực nhất có thể, thì không ai cản trở bạn có một cuộc sống vui vẻ cả đâu!

Theo Trí Thức Trẻ

Quay lại