8 tác hại tránh không khỏi khi thức khuya

coolwind

Thành viên thân thiết
Thành viên thân thiết
Teen "cú vọ" mau xem mình đã mắc phải những bệnh gì rồi nhé!

Vì sao thức khuya lại gây hại nhỉ?

Teen biết không, theo đồng hồ sinh học của chúng mình thì:
- Trạng thái ngủ từ 0h đến 1h sáng sẽ giúp cho teen được nghỉ ngơi thực sự, khiến tinh thần sảng khoái, dung nhan tươi tắn khi tỉnh dậy. Tuy nhiên, chúng mình vẫn nên ngủ trước đó tầm 1 hoặc 2 tiếng (khoảng 11h - 12h) để vào khoảng thời gian nói trên thì teen đã chìm vào giấc ngủ sâu rồi.
- Từ 1h tới 5h sáng là lúc cơ thể tiết ra các chất tái sinh và nâng cao hệ miễn dịch. Do vậy việc thức khuya sẽ vô tình rút ngắn hoặc thậm chí làm cơ thể bỏ qua hẳn giai đoạn quan trọng này. Thế nên, những teen "cú vọ" thường dễ bị suy sụp và có dấu hiệu già trước tuổi nhiều hơn so với các ấy khác.

Ngoài ra, trong các giai đoạn ngủ sâu thì cơ thể chúng mình cũng tiết nhiều hormone để cân bằng và nâng cao sức đề kháng. Khi teen thức đêm nhiều thì hoạt động này sẽ xảy ra chậm và ít hơn đó!
Nguồn: Kenh14

PS: tớ là đứa cú vọ, đọc bài này xong hoảng quá, hix hix!!!

mình thức khuya cũng hay bị đau đầu lắm nhưng may mà không bị mụn ghé thăm nếu không chả dám thức nữa đâu! hehe

He he, con gái thì nên ngủ sớm đi, chứ không lại tổn hại đến sắc đẹp ngàn vàng:KSV@09:

mình cũng thức khuya hoài, thành tật ùi, ko bỏ đc :KSV@08:

hichic,wen thức khuya rùi,ngủ sớm ko đc nữa

12h ngủ là vừa rồi ^^ (dù tớ thích ban đêm hơn, rất yên tĩnh).

biết là có hại mà không thể bỏ được, công việc yêu cầu phải thức khuya mà :KSV@09:

mình không nổi mụn,may quá. nhưng là bạn của cú vọ và mệt mỏi. mà giá tăng cân được thì tốt

:KSV@16:oh my god, làm sao đây..... Đọc bài của coolwind hoảng wa trời. Chuyên gia thức đêm nè hự hự. :(( sắp thành ( ah ko thành rùi mới đúng) con cú mèo béo ú rùi.
Leo lên gi.ường cố ngủ thui..........zzzzz

Thức khuya mà tăng cân ak
tối nào cũng hơn 2h mới ngủ, vậy mà vẫn ốm nhom
mình thì mình ko thấy cái nào đúng hết =.='
^_^

mình thức đến 2h sáng để đọc được topic này >:)

Thức khuya mà tăng cân ak
tối nào cũng hơn 2h mới ngủ, vậy mà vẫn ốm nhom
mình thì mình ko thấy cái nào đúng hết =.='
^_^

He he, thật không đấy, ít nhất mắt cũng bị kém đi chứ, sao lại không đúng là thế nào?:KSV@05:

He he, thật không đấy, ít nhất mắt cũng bị kém đi chứ, sao lại không đúng là thế nào?:KSV@05:

ah, mình bị cận sẵn rồi, nên ko bik mắt có bị giảm tí nào ko :D
lần trước có đo mắt thì lại thấy giảm đc 0,25 độ =.="
mà thức khuya rồi cũng quen, ngủ sớm cũng khó :KSV@05:
^_^

hichic. Thảo nào....:KSV@16::KSV@16:
Có muốn ngủ sớm thì nhìn đống bt chưa làm xong cũng thấy lo. hok ngủ đk ấy chứ. hic:(:(:(

cứ an tâm, còn cả tá người giống bạn thức khuya kìa, hihihihihihihi, cũng bệnh chung mà. bạn nào đăng giúp bài: Cách để không thức khuya dùm nhé!

Mình là người bị mất ngủ đêm. Đêm nào cũng 2,3h mí ngủ được, mình thấy 1 vài điển ở trên là không phù hợp lắm bạn a!!!
Không biết ý các bạn thế nào!!

mình thì thấy đúng cả mà!!!huhu:KSV@16:

có ai lên facebook tham gia vào câu lạc bộ Những Người Thức Khuya Và Dậy Không Xác Định Không
vào rồi các bạn sẽ biêt!!!! hjhjhjhjhj

trời, còn có CLB ấy huh??
tưởng hội Cú là đã đông thành viên lắm r. huống nữa...

Quay lại