8 câu chúc Tết bằng tiếng Anh hay và ý nghĩa

Newsun

Believe in Good
Thành viên thân thiết
Những câu chúc Tết là những thứ không thể thiếu trong ngày Tết cổ truyền của dân tộc ta, dành tặng bạn những mẫu câu hay và ý nghĩa dành tặng người thân và gia đình.

1. May this New Year bring many opportunities your way, to explore every joy of life and may your resolutions for the days ahead stay firm, turning all your dreams into reality and all your effort into great achievements.
Cầu chúc cho năm mới sẽ mang đến cho bạn nhiều cơ hội và thành công, chúc bạn khám phá được nhiều niềm vui cuộc sống và vững chắc trên bước đường sắp tới, mọi ước mơ của bạn sẽ trở thành hiện thực và những nỗ lực sẽ giúp bạn gặt hái nhiều thành công.

2. Wishing you Happy New Year! May you always keep in your heart the special beauty and cheer of New Year.
Chúc mừng năm mới! Cầu chúc cho bạn luôn tràn ngập niềm vui và những điều tốt đẹp.

3. In this New Year, I wish you achieve all your goals in life,
And get success at every step of life, enjoy a wonderful 2018.

Năm mới này, tôi chúc bạn đạt được tất cả mục tiêu của mình trong cuộc sống,
Và thành công trong mọi chặng đường, tận hưởng một năm 2018 tuyệt vời.

4. I wish that all your wishes are fulfilled this year... Happy new year.
Chúc bạn một năm mới đạt được tất cả những ước mơ của mình... Chúc mừng năm mới.

5. Forget the pains, sorrows, and sadness behind,
Let us welcome this New Year with big smile,
Wish you Happy New Year!

Hãy quên đi những nỗi đau, điều buồn đau đằng sau,
Chúng ta hãy đón năm mới này với nụ cười lớn,
Chúc các bạn năm mới hạnh phúc!

6. Hope the new sun of the New Year and the new moon of the New Year, Brings good fortune and great luck for you, Wish you Happy New Year!
Hy vọng mặt trời mới của năm mới và mặt trăng mới của năm mới,
Mang lại may mắn và những điều tuyệt vời cho bạn, Chúc bạn năm mới hạnh phúc!

7. Wishing you a year filled with great joy peace and prosperity.
Have a wonderful year ahead Happy New Year!
Chúc bạn và gia đình năm mới đong đầy niềm vui, an lành hạnh phúc và thịnh vượng. Một năm rất tuyệt vời, Chúc mừng năm mới!

8. I wish in this new year God give you 12 month of happiness, 52 weeks of fun, 365 days success, 8,760 hours good health, 52,600 minutes good luck, 3,153,600 seconds of joy… and that’s all.
Tôi chúc bạn năm mới có 12 tháng hạnh phúc, 52 tuần tươi vui, 365 ngày thành công, 8,760 giờ khỏe mạnh, 52,600 phút may mắn, 3,153,600 giây niềm vui.

Theo Topica

sao tết vừa rồi em k tìm thấy cái này trước nhỉ

Quay lại