7 'không được' của con gái

maruko.

nothing
Staff member
Thành viên thân thiết
1. Không được tin quá vào những câu chuyện tình yêu chỉ có trong sách vở

Tình yêu của bạn là thực tại, mà thực tại tất nhiên không phải là mơ, vậy nên hãy tỉnh lại sớm đi bạn, tình yêu thực tại nó "thô" một chút nhưng mà thật, hehe.

2. Không được vì người ấy yêu bạn nên bạn không ngừng bướng bỉnh, trẻ con

Có một thực tế là phần lớn nam giới không thể đủ kiên nhẫn để lúc nào cũng chạy theo dỗ dành, nhượng bộ bạn mãi được. Cái gì cũng có giới hạn nhất định của nó bạn ạ, vượt quá giới hạn chỉ làm "giọt nước tràn ly" mà thôi.

3. Không được kỳ vọng người ấy cho bạn một lý do chia tay

Bởi lý do giờ không quan trọng nữa rồi, quan trọng là người ấy đã hết yêu bạn, không còn tình cảm với bạn nữa. Vậy nên dù lý do có là trời biển gì chăng nữa, thì người sẽ quay lại bên bạn chắc?

4. Không được vì người ấy không yêu bạn nữa mà tự làm tổn thương mình

Bởi vì dù bạn có làm như thế hay hơn thế chăng nữa, thì người ấy cũng chẳng buồn... động lòng thương xót. Khi tình yêu đã hết, tình cảm cũng chấm dứt, đừng ảo tưởng vào những điều viển vông không có thực. Với lại, bạn không biết quý trọng, thương yêu bản thân mình thì ai quý trọng cho nổi đây, hix.

5. Không được vì quá yêu mà đánh mất bản sắc của mình

Vì sao ư? Vì điều người con trai cần nhất ở người con gái họ yêu đó là giá trị riêng, bản sắc riêng của người con gái ấy. Điều mà dù xấu hay đẹp, dù là ưu điểm hay khuyết điểm, miễn sao chỉ nàng mới có. Vậy nên, thay vì phụ thuộc vào sở thích của người khác, bạn phải tự tin hơn vào sở thích cá nhân cũng như tính cách riêng của chính bạn chứ ^^.

6. Không được sợ mất người ấy mà sẵn sàng nhượng bộ

Một tình yêu không có sự bình đẳng giữa hai người, cũng như không có sự tôn trọng lẫn nhau sẽ rất khó để bền vững và đi đến kết thúc ngọt ngào.

7. Không được tham giàu mà kết hôn

Những bạn gái sẵn sàng đánh đổi tình yêu đích thực, đánh đổi chính bản thân mình để có được túi tiền của boy nhà giàu thường sẽ có kết cục không mấy tốt đẹp. Đặc biệt, trong mắt những "công tử" ấy, bạn thậm chí chẳng có chút giá trị nào ngoài mục đích "mua vui" cho họ ^^.

Nhóc Maruko​

p/s: đi cop bài của ng ta mà tg lại là nhóc Maruko, thôi đành làm tác giả luôn vậy, khổ thật mà:KSV@05::KSV@05::KSV@05:

oh, vậy à

bây giờ mới biết à

có vẻ Holmes trung thành với quá khứ quá nhỉ? ;))

chuẩn, like mạnh

dạo này maruco lắm bài tự kỉ thế:))
chỉ toàn mí ái châm ngôn t/y mà mình chưa từng đc ứng dụng=))=))=))

trời, sao gọi là tự kỉ đc ss?

thì ss thấy lắm cái trải nghiệm mà chỉ có người trong cuộc mí hiểu và viết ra đc chớ=))=))=))=))

trời ạ, e có viết cái đó đâu :))

thế ss tưởng em vik chớ=))=))=))

ss thật là...
để ps thế r mà còn ns e viết:)):)):))

ss k có đọc p/s đâu=))=))
chữ nó nhỏ quá:))hem có đọc =))=))

trời, của nhỏ là của báu đó ss:>

sao hok di ngủ đi càn cố pm thêm câu thế:))

bạn tâm giao vô buzz, chưa ngủ đc:))

bạn em cx onl muộn dữ vậy:KSV@19:
ôi đúng là tâm giao thật:KSV@19:

:)) nc xong r:))
bạn tâm giao đang bận, ko thể làm phiền

bạn em bận đi ngủ hở:))
thôi đi ngu đi muộn rồi=))=))=))
ss cũng đi ngủ đây:))

Quay lại