7 điều cần làm để đơn giản hóa cuộc sống của bạn

binhtieu

Thành viên
7 điều cần làm để đơn giản hóa cuộc sống của bạn
Để thoát khỏi ưu phiền và bế tắc, đôi khi bạn phải biết cách đơn giản hóa cuộc sống của mình, khi ấy bạn cần những hành động cụ thể và bạn nên quan tâm tới 19 điều Nhất Việt gợi ý sau đây:

1. Sống thật với cảm xúc. Nếu cứ phải đeo một lớp "mặt nạ", bạn sẽ luôn cảm thấy nặng nề và mệt mỏi. Mọi thứ sẽ nhẹ nhàng hơn rất nhiều khi bạn có thể bày tỏ những cảm xúc rất đỗi giản dị như: vui thì cười, buồn thì khóc.
2. Là chính mình dù bạn thành công hay thất bại.
3. Chân thành với những người xung quanh.
4. Tận hưởng những hạnh phúc bình dị. Cứ mải mê với công việc mà không có thời gian nghỉ ngơi sẽ khiến bạn "nổ tung" đầu óc. Hãy dành thời gian để nhâm nhi một ly café trong một buổi sáng êm đềm, đi dạo, hàn huyên cùng bạn bè... Điều này sẽ giúp tinh thần bạn thư thái hơn.

5. Không cố gắng làm hài lòng tất cả mọi người, vì thực tế là bạn không thể làm được điều đó.
6. Sức khỏe chính là cuộc sống của bạn. Hãy chăm sóc và bảo vệ nó.
7. Đừng dành thời gian cho sự đố kỵ vì nó không mang lại niềm vui cho bạn. Càng so sánh bạn sẽ chỉ càng nhận sự thua thiệt về bản thân.

Tăng nhà mình cuốn sách "Bí quyết đơn giản cuộc sống" của firstNew
https://www.khoaluan.vn/tai-lieu_bi-quyet-don-gian-hoa-cuoc-song-how-to-simplify-your-life_1048801

những điều bạn chia sẻ rất bổ ích, nên áp dụng vào cuộc sống!

Chúng rất hay...nhưng có biết thực hiện nó là một vấn đề

Quay lại