6 tuyệt chiêu giúp bạn hấp dẫn hơn trong nháy mắt

ly quoc

I'm fine!
Thành viên thân thiết
Hãy yêu chính mình, luôn hài hước... là những liều thuốc khiến bạn quyến rũ bội phần trong mắt bạn bè.

Yêu chính mình

Hãy chân thành với chính bản thân mình trước. Đừng ép buộc mình phải thích cái này, phải làm cái kia. Không có ai là hoàn hảo cả, tất cả chúng ta đều từng mắc sai lầm. Vậy nên khi bạn biết tập trung phát huy những thế mạnh của bản thân, bạn sẽ cảm thấy tự tin hơn. Lúc đó, bạn sẽ yêu thương chính mình và biết cách yêu thương mọi người xung quanh. Mọi người sẽ bị bạn thu hút vì bạn là chính mình.

Khiêm tốn với những gì đạt được

Đừng tỏ ra tự mãn hay khoe khoang với thành công của mình. Bạn thành công lúc này, không có nghĩa là sau đó bạn sẽ tiếp tục thành công. Hãy khiêm tốn trò chuyện cùng mọi người, họ sẽ đưa ra cho bạn những lời khuyên bổ ích. Hãy mở lòng mình để lắng nghe những quan điểm khác nhau. Điều đó sẽ tạo ra sự tôn trọng lẫn nhau và sự thu hút của bạn.

Tạo sự ấm áp

Trước tiên, bạn hãy là một bờ vai đáng tin cậy của mọi người xung quanh. Bạn nên hiểu rằng họ đang cảm thấy như thế nào. Điều đó sẽ tạo nên sự ấm áp và thu hút giữa bạn và mọi người. Sự ấm áp này sẽ làm bạn không bao giờ cảm thấy cô đơn trong cuộc sống.

Sống với niềm say mê

Hãy thể hiện sự nhiệt tình và niềm say mê trong mọi thứ bạn làm trong cuộc sống. Tham gia một buổi khiêu vũ, học một khóa học mới… những gì bạn làm với đam mê sẽ khiến bạn trở nên thu hút hơn bao giờ hết. Ngoài việc bạn sẽ có thêm kiến thức, mọi người xung quanh sẽ bị bạn thu hút nhiều hơn.

Hài hước

Hài hước rất dễ lây lan. Khi bạn kể một câu chuyện vui với giọng điệu dí dỏm, mọi người sẽ cảm thấy vui và hạnh phúc. Cười vui với nhau là cách để tạo một không khí thân mật. Một người có óc hài hước thường rất thu hút.

Có lòng vị tha

Một người hấp dẫn trong mắt người khác là người luôn sẵn lòng tha thứ lỗi lầm. Bạn không nên cứ giữ những bực bội, phiền muộn trong lòng, hãy để nó ra đi. Đó chính là sự hiền lành của trái tim bạn. Nó thu hút mọi người xung quanh và làm họ ở lại với bạn.

Theo ione
Ảnh: Tumblr

Quay lại