6 điều bạn không nên “buôn” về chồng

victory355

Banned
Phụ nữ mắc bệnh “tám”. Cứ gặp nhau là họ lại hàn huyên đủ thứ chuyện trên đời. Không ít lần vạ miệng, họ tiết lộ những thông tin nhạy cảm về mối quan hệ yêu đương của mình mà thực sự không nên nói.

1 Việc “trong nhà chưa tỏ, ngoài ngõ đã tường”

Bạn hẳn rất mệt mỏi khi anh ấy mất việc đã đến vài tháng nay. Cũng có thể bạn thấy việc anh ấy “khều” mình trên gi.ường lúc nửa đêm khi bản thân đã thấm mệt là phiền phức nhiều hơn là gợi cảm. Nhưng làm ơn, đừng mang những suy nghĩ sâu kín này ra buôn với các cô bạn gái, khi người đàn ông của bạn còn chưa được trao cho cơ hội tỏ tường. Chẳng phải bất công sao khi bạn mang những xung đột (anh ấy thậm chí còn không biết là có tồn tại) giữa hai người ra kể lể. Hãy để anh ấy biết trước điều đó và tìm cách sửa đổi.

2 Chuyện “thầm kín” của hai người

Đàn ông khi gặp nhau hiếm khi trò chuyện riêng tư, “ch.uyện ấy” với người con gái họ yêu lại càng là đề tài (gần như) không bao giờ được động chạm tới. Phụ nữ thì lại khác, trong câu chuyện bao trùm tất cả các chủ đề, chủ đề “yêu” hình như lại tốn của họ nhiều thời gian hơn cả. Các cô gái nên biết, những gần gũi thể xác mà bạn tạo dựng trong mối quan hệ của mình chỉ được mạnh mẽ hơn nếu bạn gìn giữ chúng như một phần thiêng liêng chứ không phải mang ra bàn tán với tất cả mọi người.

3 Anh ấy kiếm được bao nhiêu tiền

Bạn không muốn các cô bạn gái đưa mối quan hệ tình cảm của mình lên bàn cân mà soi mói, cũng không muốn họ đánh giá người yêu của bạn dựa trên việc anh ấy hay mua sắm hàng chợ hay hàng hiệu. Đấy có phải việc của họ đâu, và bạn càng không nên tình nguyện khai báo đầy đủ thông tin cho họ biết.

4 Mỗi vụ cãi nhau vặt mà hai người có

Hãy nghĩ về những lời phàn nàn của bạn về nửa kia với người khác như ớt bột vậy. Một lượng nhỏ thôi cũng có ích, nhưng hãy thận trọng, bạn chỉ nên dùng rất ít thôi. Nếu bất cứ cuộc cãi cọ nho nhỏ nào xảy ra giữa hai người cũng được bạn mang ra “dốc bầu tâm sự” thì chúng sẽ trở nên nhàm cũ. Thêm nữa, bạn có nghĩ hình ảnh bạn trai mình trong mắt mấy cô gái kia sẽ ra sao không? Bạn đang xây dựng cho họ một thái độ thù địch với chính chàng trai của mình.

5 Chuyện đời anh ấy

Nếu người đàn ông của bạn kể bạn nghe một câu chuyện rất riêng tư về cuộc đời anh ấy sau vài năm hai người hò hẹn, hay lúc hai người thủ thỉ bên gối, thì điều đó không có nghĩa là bạn được quyền “buôn lại” với các cô bạn gái của mình. Làm thế là bạn đã phá vỡ vòng tròn tin tưởng giữa hai người. Anh ấy kể vì cảm thấy giữa hai người đã đạt đến mức gần gũi, có thể tin tưởng, chứ không phải muốn thông tin của mình được đưa lên bàn tròn thảo luận đâu.

6 Tin nhắn riêng tư của hai bạn

Anh ấy đâu có gửi tin: “Em yêu, anh nghĩ tối nay chúng ta cần nói chuyện. Điều em nói tối qua làm anh không yên” cho Lan, cho Huệ, cho Mai… Vì thế, các cô ấy không cần phải xem tin nhắn của bạn đâu. Hãy giữ tất cả email, tin nhắn, thư từ, đặc biệt là ảnh nóng giữa hai người (nếu có) cho riêng mình, đừng để chúng lọt vào mắt ai, ngay cả bạn thân của bạn. Không ít vụ “chơi khăm” hay trả thù nhau của những người bạn một thời từng là “thân” có liên quan đến phát tán ảnh, thông tin riêng tư, bạn vẫn chưa quên, phải không nào? Tóm lại, mỗi khi định ngồi xuống “tám” điều gì đó về người yêu của mình, hãy cân nhắc!

• Thích
Reactions: nho
Quay lại