6 dấu hiệu chứng tỏ bạn là kiểu người thích sống một mình

nhipcautre0904

Keep moving forward
Thành viên thân thiết

"Ở lứa tuổi 20-30, việc lập gia đình được xem như là bước tiến đánh dấu sự thành công của bạn, như thể việc tìm kiếm hạnh phúc 1 mình, cho riêng bản thân mình, không hề quan trọng. Nhưng có thể bạn đang thật sự yêu thích cuộc sống độc thân của mình hơn đấy"

1. Bạn ăn 1 mình tại nhà hàng

Ăn 1 mình trong nhà hàng là 1 cách thú vị để bạn tận hưởng thời gian riêng của mình, sắp xếp lại những suy nghĩ trong đầu.

2. Bạn đi xem phim 1 mình

Nghĩ cho kĩ thì đi xem phim chưa chắc đã là 1 lựa chọn hay cho 1 buổi hẹn. Trừ khi bạn không hề để tâm đến bộ phim mà dành thời gian đó để “làm những việc khác”, còn không thì ngồi yên cạnh nhau 2 tiếng đồng hồ không phải là 1 cách hay để tìm hiểu về nhau.

3. Bạn yêu thích mọi việc mình làm

Không ai có thể làm hỏng các kế hoạch của bạn được, vì chỉ có 1 mình bạn làm chúng thôi. Nếu bạn cảm thấy vui thích khi được làm mọi điều mình muốn vào bất cứ khi nào, không phụ thuộc vào ai cả, thì có vẻ như bạn cũng đang thích ở 1 mình.

4. Bạn thích đi du lịch 1 mình

Bạn có thể tự đặt vé máy bay, tự xin visa, và tự mình đi du lịch tới bất kì đất nước nào khác, miễn là có đủ tiền trong tài khoản ngân hàng, để khám phá những vùng đất mới, những nơi mình còn chưa biết đến.

5. Bạn không thích những mối quan hệ cứ dính lấy nhau

Kể cả khi có người yêu, bạn cũng cần có không gian riêng của mình, vì thế mà bạn không thích những mối quan hệ cứ phải dính chặt lấy nhau.

6. Bạn ngủ ngon hơn khi ngủ 1 mình

Bạn không cảm thấy thoải mái khi nằm ngủ cạnh người khác, bạn cần cả chiếc gi.ường để có thể thoải mái ngủ thật ngon. Vậy thì có lẽ bạn vẫn còn muốn ở 1 mình 1 thời gian dài nữa.

Theo Pose

Quay lại