6 cách dưỡng da mềm mịn thật đơn giản

Nếu chị em muốn thức dậy với làn da căng mọng, có rất nhiều bí quyết chị em phụ nữ có thể thực hành mà chẳng cần đầu tư mỹ phẩm dưỡng da quá đắt tiền.

1. Đầu tư vỏ gối bằng lụa
Chất liệu lụa sẽ giúp nâng niu làn da và mái tóc của chị em, hơn nữa với những ai có thói quen nằm nghiêng, khi má bạn tì vào gối. Sự mềm mại của lụa cũng sẽ giúp giảm hư tổn cho da khi da quý chị em tiếp xúc với gối, điều này cực kỳ quan trọng đối với những cô nàng có làn da nhạy cảm.
Đọc thêm: Kem trị mụn Lro'cre

2. Sử dụng serum phục hồi
Thời gian ngủ vào buổi tối là khoảng thời kì vàng để chị em có thể phục hồi làn da của mình. Làn da sẽ tái tạo và chữa lành các tế bào hư tổn mạnh mẽ nhất vào ban đêm, thế nên thoa serum phục hồi sẽ là bước dưỡng da không thể thiếu vào ban đêm. Nếu bạn có làn da xù xì và xỉn màu, quý chị em có thể đầu tư sữa rửa mặt cho salicylic acid để hiệu quả dưỡng da.

3. Không áp dụng đồ uống có caffeine
Việc có một giấc ngủ ngon tốt cho sức khỏe của chị em phụ nữ cả từ bên trong lẫn bên ngoài. Caffeine không chỉ khiến da quý chị em mất nước, chúng còn khiến chị em phụ nữ mất ngủ khi chị em phụ nữ uống quá sát giờ ngủ. Vì thế hãy tránh sử dụng đồ uống có caffeine, hơn nữa là từ sau 3h chiều.

4. Dùng mặt nạ môi
Đôi môi thường là bộ phận mất ẩm nhanh nhất trên gương mặt, thế nên một loại mặt nạ môi có lợi, dưỡng môi suốt đêm sẽ giúp chị em phụ nữ giữ được độ ẩm và ngăn đôi môi nứt nẻ khi ngủ suốt đêm trong phòng điều hòa, giúp chị em có đôi môi mềm mịn, bám son. Mặt nạ ngủ dành cho môi của Laneige vẫn được đánh giá rất cao vì hiệu quả bất ngờ của nó.

5. Dùng kem mắt
Vùng da mắt rất mỏng, thế nên chúng mình cần đầu tư vào kem mắt để dưỡng ẩm và giúp mắt phục hồi nhanh chóng, tránh tình trạng lão hóa sớm gây ra bọng mắt. Đôi mắt được chăm sóc tốt vào ban đêm cũng sẽ tiết kiệm cho bạn một khoản tiền lớn để mua kem che khuyết điểm.

6. Giữ ẩm cho căn phòng
Mùa hè sẽ khiến chị em ngủ trong phòng điều hòa suôt đêm, và chính chiếc máy mát lạnh này lại là thủ phạm hút độ ẩm trong phòng khiến da chị em cảm thấy khô ráp. Bạn nên giữ ẩm cho căn phòng bằng việc đặt một chậu nước trong phòng, hoặc đầu tư máy phun sương để giúp cho cơ thể của chị em phụ nữ được điều hòa cả trong lẫn ngoài.

Quay lại