5 ứng dụng trên Smartphone giúp học tiếng Anh hiệu quả

hauthachgia

Thành viên
Học ngoại ngữ là quá trình vất vả và dày công khổ luyện, không phải cứ cắm đầu vào cày là sẽ thành tài, mà đơn giản trước khi bắt đầu bạn cần phải có hướng đi cho mình

Nghe - nói - đọc - viết là 4 giai đoạn từ sơ khai đến chuyên nghiệp đỉnh cao trong cái sự nghiệp học ngoại ngữ. Có rất nhiều phần mềm hỗ trợ bạn làm điều này. Hôm nay mình xin chia sẻ 5 phần mềm cần phải cái trên máy android của những thanh niên đang có ý định học thêm một ngoại ngữ nào đó, 5 apps được xây dựng theo lộ trình 4 GD như trên
1.Radio94Rec: Thoạt đầu thì các bạn sẽ nghĩ tự nhiên ném cho cái ứng dụng nghe đài chả để làm gì, nhưng Radio94rec, không chỉ có vậy, việc cung cấp hàng chục kênh Hàn, Trung, Mỹ và Nhật(đài Nhật thì cực kì khó lấy, vì tính bản quyền của đài này rất lớn). Việc tắm ngôn ngữ trong những giai đoạn đầu của quá trình học là cực kì cần thiết, quyết định sự thành công ở giai đoạn tới, trả lời câu h̉̀ỏi: bạn có thể nói được không?

Ưu điểm:

· Đơn giản, dễ dùng

· Cho phép ghi âm, hẹn giờ ghi âm

· Cho phép phát nhanh, chậm, lặp đi lặp lại theo ý ngườ dùng

· Việc hoàn toàn chỉ nghe sẽ tránh việc sao nhãng

· Nội dung cập nhật, không nhàm chá như nghe CD

2.Elsa: Nghe rồi giờ đến nói: Cho phép bạn nói ở bất kì nơi đâu, bất kì thời điểm nào, chỉ cần bạn có smartphone(bác nào kêu máy hết pin có được không thì em cũng chiu )

Ưu điểm:

· Cho phép nghe lại khi phát âm đúng

· Sửa phát âm cho từng từ

· Đa dạng các chủ đề

Nhược điểm:

· Giao diện đơn đeêu, và có phần nhợt nhạt(Nếu không muốn nói là xấuâ

· Đôi lúc việc ghi âm lại chưa tốt(lọc âm)

3.Kindle: Kindle là một sản phẩm đến từ ông lớn Amazon cho phép người dùng đọc sách bất kì nơi đâu mà họ thích. Với một thư viện khổng lồ lên đến 3 triệu đầu sách, mặc dù hầu hết bạn phải trả phí để có thể trải nghiệm. Việc đọc sách tiếng Anh là một cách tuyệt vời để luyện khả năng đọc hiểu và càng tuyệt vời hơn khi bạn có thể rèn luyện kĩ năng này ở bất kì đâu, bất kỳ thời điểm nào.

Ưu điểm:

· Kho sách lớn

· Tính chuyên dụng như một cuốn sách

· Nội dung phong phú

4. Doulingo: Như một tựa game nhập vai đơn giản, nhiệm vụ của bạn là hoàn thành các nhiệm vụ ngày tùy theo cấp độ bạn chọn để hoàn thành chuối streak, bên cạnh đó, việc thăng cấp và kiếm ”ingot trong doulingo để shopping cũng là một động lực giúp bạn duy trì việc học mỗi ngày.Không quá nặng nề và tạo nhiều áp lực cho người học, Doulingo mang đến những giây phút học mà chơi chơi mà học.

Nhược điểm:

· Vật phẩm ở shop quá ít

Chuẩn bị đến cái skill cuối cùng, max khó để thành thần trong skill này

5. Thực tế mục này thay cho lời kết mình gửi đến các bạn, với mục muốn chúc các bạn thành công trong việc học ngoại ngữ, đặc biệt là tiếng Anh-Ngôn ngữ của thế giới, bởi lẽ, kĩ năng viết ở đây không chỉ đơn thuần là viết một đống từ chắp ghép chúng lại với nhau, mà nó còn liên quan đến câu cú và văn phong của từng cá nhân, chưa có 1 ứng dụng nào đủ sức làm điều đó, mong một ngày không xa “Trí tuệ nhân tạo" sẽ cho chúng ta một câu trả lời khác

Xin cảm ơn!

Quay lại