5 mẫu người bạn cầm có trong đời

hatthoc30

Đang từng ngày lớn lên
Thành viên thân thiết
Bạn bè là gia đình mà chúng ta chọn cho chính mình”. Nếu bạn tìm được người có một trong những đặc điểm sau, bạn có thể tự hào mình là người vô cùng may mắn!
Luôn khuyến khích bạn đi tới
Câu trả lời yêu thích của người bạn này luôn là “Ừ, được đấy!” ngay cả khi những ý tưởng bạn đưa ra có vẻ ngông cuồng. Bạn sẽ không bao giờ ngần ngại nói với người ấy rằng: “Tớ sẽ bỏ việc và làm một chuyến đi để đời!” dù công việc ấy có mang lại cho bạn một khoản thu nhập nghìn đô.

Hãy cảm ơn cuộc sống đã mang đến một người bạn luôn sẵn sàng lắng nghe, chia sẻ và khuyến khích bạn đi tới.

Đồng hành trong mọi chuyến đi
Hai người dự định tham dự một lễ hội hoành tráng nhưng lượng người xem quá đông khiến các bạn không thể chen được vào. Sự linh hoạt chính là điều người bạn ấy thể hiện một cách rõ nét.

Người ấy sẽ cùng bạn hoặc là tiếp tục xông pha giữa đám đông hàng nghìn người hoặc sẽ lặng lẽ ngồi bên bạn trong một quán nhỏ và nhâm nhi ly cà phê tận hưởng cuộc sống ồn ào ngoài kia.

Luôn nói sự thật
Cho dù sự thật đó có thể khiến bạn đau lòng, người bạn tốt luôn tìm ra cách nhẹ nhàng nhất để nói với bạn.

Thậm chí ngay cả khi không thể tìm ra cách nào, những tin tức xấu luôn được nói với thái độ sẻ chia nhiều nhất.

Lúc nào cũng mang niềm vui cho bạn
Bạn đang trong tâm trạng vô cùng chán nản và cảm thấy cuộc sống như một gánh nặng đè trĩu lên đôi vai mình.
Người bạn ấy sẽ luôn tìm ra cách giúp bạn cười, giúp bạn giải tỏa căng thẳng chỉ bằng một cái ôm thật chặt và những câu nói hài hước đáng yêu.
Những người bạn rất tình cờ
“Mỗi người bạn là một thế giới thu nhỏ trong trái tim chúng ta, một thế giới chưa từng tồn tại cho đến khi người ấy xuất hiện.” Tác giả Anaïs Nin viết.

“Những bạn bè tôi, có người gấp đôi tuổi tôi, có người kém tôi vài chục tuổi; có người rất giàu, nhiều người trong số đó thậm chí còn không có một mái nhà; có người lành lặn và cũng có những người tật nguyền. Nhưng họ đã đến – những người bạn rất tình cờ và làm giàu thêm yêu thương trong cuộc sống của tôi.”

Theo SucTreVietNam

Hiệu chỉnh bởi quản lý:
Quay lại