5 điều trước khi muốn trở thành hot girl !!! :d~

Mje_Tran

♥•.°ღ°.•Mje♛K ute•.°ღ°.•♥
Thành viên thân thiết
:KSV@06:5 ĐiỀu Để trỞ thÀnh "Hot girl" Trong 1 tuẦn
Điều 1 : Rạng rỡ khi đến lớp, shopping, đy chơi với bạn bè hay BF_:x
Khâu trang điểm :Khi đi học, cần trang điểm ở mức độ vừa phải...tránh xườm xòa....
Công đoạn thứ nhất là bôi lên mặt một lớp nước hoa hồng làm mềm da mặt trước, sau đó là một lớp kem nền để da được sáng hơn rồi phủi ít phấn hồng tươi cho má .Sau cuối là, mý mắm nên dùng son bóng để giữ ẩm cho môi không bị khô, nÍu mắm nào là tín đồ của son xí muội thì chỉ nên dùng 1 lớp mỏng ở giữa lòng môi, tránh dùng quá nhìu.....!!
Khâu làm tóc: Các bạn cần tận dụng những kiểu tóc phù hợp với khuôn mặt mình. Ví dụ như búi tóc kiểu củ tỏi để tận dụng khuôn mặt sáng , chưa nói sẽ khiến bạn trông tự tin hơn thay vì để tóc lòa xòa che hết khuôn mặt....
Điều 2:Ứng xử thân thiện với tất cả mọi người ( Dù là mắm cũ hay mắm mới )!!
Việc thân thiện, giúp đỡ mọi người xung quanh càng tăng thêm nhiều điểm cộng cho bạn trong mắt mọi người.
Giúp bạn mình những việc có thể làm trong phạm vi khả năng của bản thân.
Hỏi thăm vài câu khi gặp mặt nhau, chia sẻ những chuyện buồn vui với đám bạn
Khi có bạn mới, cần phải năng động trong mắt người đối diện. Ex: Giới thiệu về bản thân, sở thích, đề tài phim, ảnh, nhạc....bla,bla,bla....
Điều 3: Lên hạng bảng điểm
Không những hot girl là phải sở hữu một gương mặt baby, một body chuẩn thì việc đạt những thành tích học tập sẽ giúp bạn càng nổi trội hơn. Để không bị gán câu : " Người đẹp mà óc như trái nho !!"
Bí kíp : Khi "thượng tọa" vào bàn học là dẹp hết Tivi, Facebook, sách báo, laptop.....qua 2 bên, vậy mới không bị tứ chi phân li.....
Trên lớp, cần phải lắng nghe thầy, cô giảng bài để tiếp thu được kiến thức
Học bài & làm bài đầy đủ ( Câu nỳ nghe quen wÓa !!)
Điều 4: Chế độ ăn uống hợp lí
Nên chuyển các món như chiên, xào, nướng => luộc & hấp nhá !!
Không nên ăn quá no => không tiêu hóa nhanh, tức bụng, tăng mỡ
Nên pha một ly trà xanh có vắt một miếng chanh vào => tránh đầy bụng và lượng mỡ thừa sẽ vơi bớt đi
Nên tập thể dục vào mỗi buổi sáng....Dễ làm và dễ áp dụng như là chạy bộ, chạy xe đạp, đi bơi => các môn này giúp bạn tiêu hao năng lượng cực.... nhiều, sẽ làm bạn linh hoạt và săn chắc hơn.
Điều 5 : Gây ấn tượng cho tiết sinh hoạt cuối tuần
Giờ phút này là lúc cho các bạn thể hiện hết tiềm năng vốn có của bản thân
ví dụ như ca hát, kể chuyện, diễn kịch......
Bạn nên chịu khó đầu tư cho ý tưởng của mình để gây được dấu ấn trong mắt mọi người
Nè.....!! Sắp tới đây là ngày 20/11 níu trường bạn tổ chức biểu diễn văn nghệ thì nên ghi danh tham dự đy....
Mie cũng có một tiết mục cho lớp nÒa.......Hề...Hề
Tóm lại:
=> Để trở thành một hot girl đúng nghĩa còn cần khá nhìu yếu tố phụ trợ, nhưng chỉ cần thay đổi tích cực trên thì chí ít chúng mình sẽ trở thành hot girl trong mắt mọi người. Aj bảo đẹp & sành điệu mới có thể "hot" trong khi được yêu mến và nể phục có " sức công phá"ngang bằng!!!!:KSV@13::KSV@13:

quá dzữ quá dzữ ...nhưng chẳng giữ được lâu,chẳng bao ,lâu thì lộ tẩy :))

nghe thì rất đơn giản nhưng ko hề đơn giản chút nào

:KSV@04:chị nghĩ hok đơn giản đâu

Chỉ cần try la đc thUj mà!!!!!

Chân dài là vợ đại gia, đùi to chân ngắn mà là vợ anh...

trước khi trở thành hotgirl tui sẽ thông báo cho những người từng chê tui xấu là '' bạn sẽ hối hận '' rồi thành hotgirl kakkkakakakkakak thấy tui đủ ác chưa chửa...:KSV@09:

Quay lại