5 địa điểm không thể bỏ qua trong mùa Noel 2017

binhbuongbinh

Thành viên
Noel sắp đến rồi và các bạn đã có kế hoạch vui chơi Noel cho mình chưa? Đây là những địa điểm mình đã thử trải nghiệm trong các mùa Noel có thể là gợi ý cho các bạn đấy.

1. Nhà thờ lớn

Luôn là địa điểm thu hút khách du lịch và các bạn trẻ với vẻ đẹp cổ kính. Đặc biệt trong đêm Noel Nhà thờ Lớn càng lộng lẫy hơn với ánh đèn, cây thông Noel, những ngôi sao lớn nhiều màu sắc. Các bạn có thể có một đêm Giáng sinh nhiều màu sắc tại đây với những bức ảnh lung linh.

Đặc biệt, sau khi vui chơi các bạn có thể thưởng thức các món ăn ngon trên phố Nhà Thờ, Ấu Triệu hay Lý Quốc Sư một cách thuận tiện và nhanh chóng.

2. Phố Hàng Mã

Bạn vừa muốn trải nghiệm không khí Giáng sinh vừa muốn mua sắm cho mình những món quà lưu niệm và chụp ảnh trên con phố lung linh sắc màu thì phố Hàng Mã là lựa chọn tuyệt vời dành cho bạn đấy

3. Các trung tâm thương mại

Các bạn thích đến vui chơi tại các khu thương mại trong những ngày thường? Vậy thì đây là địa điểm không thể bỏ qua trong đêm Noel. Các trung tâm thương mai lớn luôn chuẩn bị chu đáo trong ngày này để thõa mãn sở thích check in của các bạn với đèn hoa, triển lãm, và nhiều các chương trình hấp dẫn khác.
Trung tâm thương mại có rất nhiều các địa điểm vui chơi mà bạn có thể lựa chọn một điểm dừng chân sau khi lượn vài vòng thăm thú cảnh quan. Một điểm lưu ý là trước khi đi mình nên tham khảo những voucher vui chơi tại đây để tiết kiệm túi tiền cho mình nhé. Dealtoday.vn là nguồn thông tin tốt mà bạn có thể tham khảo cả về voucher lẫn địa điểm ăn chơi như: Mê cung Mirror Maze tại Time City hay Royal City nếu bạn muốn trải nghiệm thế giới ảo ảnh.

Các bạn có thể ngắm hình ảnh mọi phía một cách thỏa thích. Hay trải nghiệm cảm xúc hồi hộp,bất ngờ xem lẫn thú vị.

Còn nếu các bạn yêu thể thao hay muốn vui chơi thả ga với gấu thì không thể bỏ qua sân băng Vincom Royal City với những môn thể thao như Trượt băng, Hocker, trượt patinh...

Hoặc nếu bạn cần tìm các địa điểm ăn uống ngon, giá rẻ, view đẹp thì Dealtoday.vn cũng sẽ hỗ trợ cho bạn.

4. Hồ Gươm

Đương nhiên không thể thiếu đại điểm nổi tiếng biểu tượng của thủ đô Hà Nội. Đăc biệt Giáng sinh năm nay vào đúng Chủ Nhật. Các bạn có thể hưởng thụ không khí Noel trên những con đường đầy màu sắc, với hàng Liễu rũ hay những quán cà phê nhìn ra bờ Hồ, tất cả các địa điểm vui chơi đều được trang hoàng lại với cây thông và ông già tuyết.

5. Nhà thờ Hàm Long

Nhà Thờ hai mặt tiền này là một địa điểm không thể bỏ qua trong đêm Noel. Các bạn sẽ được trải nghiệm không khí lãng mạn đến từng phút giây với ánh nến lung linh và ánh đèn nhiều màu sắc

Sau khi dạo hết một vòng quanh bài viết chắc các bạn đã tìm được địa điểm phù hợp với mình rồi chứ. Chúc các bạn mùa Giáng sinh vui vẻ và an lành.

Quay lại