5 cách F5 tinh thần khi cuộc sống quá nhàm chán

ly quoc

I'm fine!
Thành viên thân thiết
Họp mặt bạn cũ, đi dạo và chụp ảnh, nấu ăn, bạn sẽ thấy cuộc sống trở nên tuyệt vời hơn rất nhiều.

Sau những áp lực bộn bề của cuộc sống, đã bao giờ bạn nghĩ đến việc lập ra danh sách cần làm để F5 tâm trạng khi cảm thấy chán nản chưa? Dưới đây là 5 điều thú vị mà bạn có thể làm để tìm lại niềm cảm hứng cho mình.

Họp mặt bạn cũ

Ai trong chúng ta cũng đều có những người bạn thân đã lâu không gặp. Nếu như bạn đang chán chường, hãy thử gọi điện cho những người bạn cũ của bạn và làm một buổi họp mặt bất ngờ thử xem. Đó chắc chắn sẽ là một khoảng thời gian ý nghĩa khi hồi tưởng về những kỷ niệm đẹp về bạn bè trong quá khứ. Bạn sẽ thấy ngày xưa đi học sao mình ngốc xít thế, và việcbạn trưởng thành như bây giờ là một quá trình đáng tự hào biết bao.

Đọc, đọc và đọc

Với nhiều người, việc đọc một cuốn sách vào thời gian rảnh rỗi quả là xa xỉ. Trong khoảng thời gian cảm thấy bất lực và mệt mỏi, hãy đọc. Đọc một cuốn truyện tranh từ thưở bé thơ, một cuốn tiểu thuyết hot gần đây, hoặc đọc một cuốn tạp chí mới ra lò ngày hôm nay chẳng hạn. Chúng sẽ đem lại cho bạn nhiều cảm xúc thú vị trộn lẫn với nhau đấy.

Chụp ảnh

Bạn ưa thích chụp ảnh, hoặc đơn giản là selfie? Tuy nhiên, cách thú vị hơn là hãy thoát khỏi căn phòng ngột ngạt và ra ngoài chụp ảnh. Bạn có thể chụp bất kì điều gì mình thích và truyền cảm hứng cho bạn. Chẳng hạn như, biển hiệu quảng cáo, một chiếc xe đạp, hoặc bà bán vé số ven đường, hoặc chỉ đơn giản là dòng xe cộ đang tấp nập qua đường... Chúng sẽ đem lại cho bạn nhiều bài học bổ ích đấy.

Dọn lại tủ quần áo

Khi dọn lại tủ quần áo, bạn sẽ biết bạn đang cần, ghét những bộ nào và còn có thể tìm ra những bộ quần áo mà bạn sẽ phải thốt lên:“Trời đất, hóa ra là nó ở đây ư?”. Việc dọn dẹp sẽ vừa giúp bạn trang hoàng lại tủ quần áo của mình, mà còn dọn chỗ cho những bộ quần áo mới khác, cũng như có thêm thời gian suy nghĩ về những chuyện xung quanh bạn.

Nấu ăn

Nấu ăn cũng là một trong số những điều rất thú vị mà bạn nên thử khi cảm thấy nhàm chán và... đói bụng. Bạn có thể sử dụng khoảng thời gian này để rèn luyện kỹ thuật nấu ăn của mình và thử nghiệm thêm công thức nấu ăn mới. Hãy sống vui, khỏe và trải nghiệm những điều thú vị nhất, và đừng bao giờ lãng phí khoảng thời gian đáng quý của mình.

Theo ione

Quay lại