4 bí quyết học phát âm tiếng Hàn cơ bản

nhusang204

Thành viên
Bỏ túi ngay 4 bí quyết học phát âm tiếng Hàn cơ bản

Khi bạn học bất kỳ một ngôn ngữ nào nói chung và tiếng Hàn nói riêng thì rèn luyện kỹ năng phát âm được xem là một nền tảng rất quan trọng nhất. Vì nếu bạn phát âm sai thì cũng giống như bạn viết sai chính tả vậy, điều đó sẽ khiến người nghe không hiểu nhầm hay hiểu nhầm bạn đang nói gì. Vì vậy để học tiếng hàn phát âm cơ bản được chuẩn xác hơn thì hãy bỏ túi ngay các bí quyết học sau đây nhé .

Tiếng Hàn Quốc là một trong những ngôn ngữ đang được rất nhiều các bạn trẻ yêu thích và lựa chọn làm ngoại ngữ học thứ 2,3 đẻ học sau tiếng Anh. Tuy nhiên việc học giao tiếp tiếng Hàn cũng đang còn gặp rất nhiều khó khăn và các trở ngại. Với nhiều năm kinh nghiệm đào tạo tiếng Hàn trung tâm tiếng Hàn chúng tôi sẽ hướng dẫn các bạn học viên cách học tiếng Hàn phát âm chuẩn như người bản ngữ.

Vì sao bạn phát âm tiếng Hàn chưa chuẩn ?

1. Luyện theo giọng nói của người bạn thích .

Chắc hẳn trong các bạn thì ai cũng biết đến làn sóng Hallyu và ai cũng có 1 thần tượng riêng cho mình đúng không? Bạn sẽ rất hào hứng nếu như bạn nghe được giọng nói của thần tượng và bắt chước nói theo. Bạn nên áp dụng phương pháp học này một cách thường xuyên và liên tục, các bạn cần chú ý đến cách phát âm và đặt lưỡi của họ để học theo nhé .

Nếu như bạn chưa là fan hâm mộ của ai thì bạn nên nhanh chóng tìm cho mình một giọng nói có sức hút bạn nhất nhé. Chắc chắn rằng bạn sẽ có hứng thú học và khả năng phát âm tiếng Hàn của bạn sẽ được cải thiện ngay đấy, chỉ với bằng cách này bạn sẽ có thể nói tiếng Hàn lưu loát trong vòng 1 năm thôi đấy.

2. Rèn luyện kỹ năng nghe tiếng Hàn

Bạn nên thực hiện chính sách nghe càng nhiều càng tốt và bắt đầu từ các chương trình talk show, các bài hát tiếng Hàn bạn yêu thích và phim truyền hình Hàn Quốc hay các bài hát trên các trang mạng internet.

Xem những chương trình truyền hình thực tế , các video clip trên youtube và cả những bộ film tình cảm lãng mạng đang được đông đảo các bạn trẻ quan tâm nữa chứ .

Một lưu ý mà các bạn cần nên tránh đó là các bạn không nên đọc phụ đề tiếng Việt. Bạn có thể thêm vào list nhạc của mình các bài hát tiếng Hàn yêu thích để có thể nghe nó những lúc rãnh rỗi. Hãy để bạn ngập tràn trong thế giới tiếng Hàn nhé .

3. Luyện nói tiếng Hàn.

Một quy tắc trong giao tiếp tiếng Hàn đó là bạn nói thế nào để người nghe có thể hiểu được những gì bạn đang nói. Vì vậy bạn nên hãy đảm bảo rằng mình nói rõ ràng và mạch lạc nhé .

Bạn có thể tìm ý tưởng chung từ những người học chung nhé như mục đích và cùng nhau học để luyện tập hàng này nhé. Bạn nên tìm những chủ đề tiếng Hàn mà bạn yêu thích để cùng nhau trao đổi và cùng nhau tiến bộ nhé .

4. Thu âm giọng nói tiếng Hàn của mình .

Phương pháp này bạn nên làm quen với giọng nói của chính mình và nghe xem bạn phát âm như thế nào có chuẩn không và nói ra sao, tự bạn có thể giúp bạn phát hiện ra các lỗi sai và sửa chúng một cách tốt và hiệu quả nhất .

Bạn hãy chuẩn bị thật kỹ trước khi nói nhé và thu âm tất cả những gì bạn nói vào chiếc điện thoại thông minh của mình sau đó nghe đi nghe lại từng từ một. Đây là một cách học mới và lạ lại vô cùng hiệu quả đó các bạn nên thử .

Và điều cuối cùng là các bạn cần có là đức tính kiên trì và chăm chỉ luyện tập mỗi ngày nhé .

Có rất nhiều cách học phát âm tiếng Hàn khác nhau và phù hợp với mỗi người. Các bạn nên chú ý và tìm cho mình một hướng đi tốt nhất.

Trên là tất cả những bí quyết học tiếng Hàn mà trung tâm tiếng Hàn chúng tôi chia sẽ cho các ban. Hi vọng nó sẽ giúp ích cho các bạn thật nhiều trong quá trình học tiếng Hàn. Cùng theo dõi các bài đăng trên website học tiếng Hàn của trung tâm tiếng Hàn SOFL chúng tôi để cập nhật thêm thông tin nhé.
>> Xem thêm : 7 bí kíp học tiếng Hàn cho người mới bắt đầu hiệu quả

Quay lại