30 điều bạn nên làm ngay và luôn

ly quoc

I'm fine!
Thành viên thân thiết
Hãy mở cửa trái tim mình, lắng nghe tình trạng bản thân và sống cho hiện tại...

1. Dành thời gian cho những con người thực sự yêu mến, đã dành nụ cười, hiểu và thông cảm cho bạn.

2. Đối mặt với những vấn đề bạn mắc phải. Khi đó hãy hành động khi đã cân nhắc kỹ, hành động theo khả năng của mình và theo hướng tích cực nhất.

3. Thành thật với chính mình về mọi thứ, những điều đúng đắn cho mình, những ước mơ, những sai lầm cần sửa chữa.

4. Tạo niềm vui cho bản thân.

5. Luôn là chính mình và tự hào về điều đó. Nhớ rằng, cố gắng trở thành một người khác chính là giết chết bản thân mình.

6. Chú ý và sống cho hiện tại.

7. Thấy được những giá trị của lỗi lầm đã dạy bạn như thế nào.

8. Lịch thiệp hơn với chính mình.

9. Tận hưởng những thứ bạn có.

10. Bắt đầu sáng tạo ra niềm vui mới cho chính mình. Và là cần thiết bạn nên thay đổi, tạo ra những thứ bạn muốn thấy được trong cuộc sống.

Hãy tự tạo niềm vui cho chính mình. Ảnh: Lifehack.

11. Đặt ra những ý tưởng và ước mơ.

12. Hãy tin rằng bạn đã sẵn sàng cho những bước tiếp theo. Chấp nhận thử thách và hiểu rằng thời gian và nỗ lực sẽ giúp bạn trưởng thành hơn.

13. Bắt đầu những mối quan hệ mới vì những lý do chính đáng.

14. Tạo cơ hội cho những người bạn mới quen: Sẵn sàng học tập, và gặp gỡ những người có thể thay đổi cuộc sống của bạn.

15. Thay đổi bản thân: cho mình những hướng đi mới tốt đẹp, thay thế và loại bỏ những điểm đã cũ và tiêu cực.

16. Ủng hộ thành công của những người khác bởi sớm hay muộn thì những người bạn ủng hộ cũng sẽ đứng về phía bạn.

17. Tìm kiếm những lớp đỡ cho bạn trong những hoàn cảnh khó khăn.

18. Học cách tha thứ cho bản thân mình và cho người khác.

19. Giúp đỡ những người xung quanh bạn bởi bạn càng giúp họ thì họ càng muốn giúp bạn.

20. Lắng nghe tiếng nói bên trong của chính mình: nói những điều bạn cần phải nói, đừng ngại ngần dù đó có là sự phê phán người khác, chỉ cần bạn có một trái tim thật đẹp là đủ.

21. Chú ý tới mức độ căng thẳng và hãy nghỉ ngơi một chút.

22. Chú ý tới vẻ đẹp trong những khoảnh khắc nhỏ nhất: Có thể chỉ là thức dậy sớm với một cốc cà phê, những điều thú vị nho nhỏ này sẽ là một sự thay đổi lớn trong cuộc sống của bạn.

23. Chấp nhận những thứ không hoàn hảo bởi đôi khi sẽ tốt hơn khi chấp nhận và đánh giá đúng bản chất vốn có.

24. Làm việc hướng theo mục đích mỗi ngày đặt ra:Bắt đầu bằng những công việc nhỏ hàng ngày, ước mơ sẽ thành hiện thực.

25. Mở cửa trái tim.

Có trách nhiệm với cuộc sống của chính mình. Ảnh: Lifehack.

26. Có trách nhiệm với cuộc sống của chính mình: Mỗi người đều có trở ngại. Bạn phải có trách nhiệm trong từng hoàn cảnh và vượt qua những trở ngại đó.

27. Tích cực nuôi dưỡng những mối quan hệ quan trọng nhất.

28. Tập trung vào những thứ trong tầm kiểm soát: Hãy mạnh dạn đầu tư năng lượng vào những thứ bạn có thể điều khiển được.

29. Chú ý vào những khả năng có thể có từ kết quả tích cực. Thay thế những suy nghĩ tiêu cực bằng suy nghĩ tích cực.

30. Chú ý tới tình trạng sức khỏe.

(Theo Lifehack)

Quay lại