3 website luyện nghe tiếng Anh hữu ích

Newsun

Believe in Good
Thành viên thân thiết
Muốn nghe tiếng Anh tốt bắt buộc bạn phải luyện nghe hàng ngày. Ngoài việc luyện tập trên băng đĩa đi kèm giáo trình bạn có thể khai thác các trang web dành cho người học tiếng Anh với giọng đọc bản ngữ.

Có rất nhiều website như vậy, hoàn toàn miễn phí, bạn có thể truy cập bất cứ lúc nào, xin gửi đến bạn 3 địa chỉ cảm thấy tâm đắc và phù hợp với những người mới học tiếng Anh lẫn những người đã học tiếng Anh lâu năm như kỹ năng nghe còn hạn chế.

Spotlight radio: Website này đã từng được giới thiệu trên Học Tiếng Anh, dành cho những người mới học tập luyện nghe tiếng Anh mỗi ngày. Mỗi bài có thời lượng khoảng 15', được đọc với tốc độ chậm. Mỗi tuần có 7 bài đọc như thế được cập nhật.

VOA Learning English
: Đây là trang luyện nghe với những nội dung được lấy từ VOA Special English - một nguồn tài liệu tin cậy của người học tiếng Anh trên khắp thế giới. Trang hữu ích cho những khu vực không truy cập được trang chủ VOA News. Bài nghe mới được cập nhật hàng ngày.

National Public Radio: Kênh phát thanh với các tin tức được ghi âm phù hợp cho những người đã có kỹ năng nghe nhất định. Ngoài ra ở đây cũng có stream radio trực tuyến mà bạn có thể nghe bất cứ lúc nào.

Chúc bạn luyện nghe hiệu quả.

Theo Học Tiếng Anh

Hiệu chỉnh:
spotlight radio cái này luyện nghe tiếng anh rất tốt. Thầy giáo mình cũng giới thiệu cái này. Thanks!

Cám ơn bạn rất nhiều, mình các trang web trên để học tiếng anh! vì học hoài mà nghe không hiểu.
:KSV@20:

Chào cac ban, minh rất vui khi được làm quen với các bạn. lien lac thường xuyên với nhau nha.

VOA learning English hay ghê ak, đọc từ từ dễ nghe
cảm ơn chủ thớt nhìu nha :KSV@03:

Á,đang cần luyện nghe Anh văn
tks Admin nhé!

chào các bạn, mình rất vui khi được làm quen với các bạn. Mình cũng rất thích trang VOA leaning english.

Mình cũng đang luyện thi ielts mà mình nghe rất yếu, chắc phải vào mấy web này luyện tập thêm thui

Hi all! Theo mình muốn nghe tốt, các bạn cần phát âm tốt cái đã. Như vậy, việc luyện nghe của các bạn trở nên dễ dàng hơn. vì phát âm sai thì không thể nào nghe tốt được. Mình từng bị như vậy :(...có lần mình đi thi toiec, đĩa nói một từ mà mình gặp hằng ngày nhưng vì phát âm sai nên mình không nhận ra được. Bực mình, về dẹp hết đi học phát âm (con bạn giới thiệu EZAP có cô Brandy Duong dạy phát âm giọng Mỹ). sau thời gian, âm mình tốt lên, nghe cũng khá hơn và nói tự tin hơn luôn ớ :p

Quay lại