3 thực phẩm giúp bạn cải thiện hệ miễn dịch

tranvanthe92cd

Thành viên
Bạn cảm thấy cơ thể mình suy yếu, dễ mắc các bệnh cảm cúm và ngoài da. Bạn đã cố gắng điều trị, nhưng tình trạng bệnh không chấm dứt. Thay vì điều trị nhiều lần tốn chi phí, bạn hãy tìm cách cải thiện hệ miễn dịch của mình bằng những thực phẩm mà chúng tôi sắp nêu sau đây. Giúp bạn có hệ miễn dịch tốt, để bảo vệ cơ thể khỏi nhiều bệnh vặt

\

Bổ sung cho bạn bằng thực phẩm Hàu

Hàu là một thực phẩm dinh dưỡng từ biển cả. Một phần 3 lượng Hàu từ Thái Bình Dương, cung cấp 190 % Selen, 45 % sắt, 20 % Vitamin C, 16 gram đạm, mà chỉ có 140 calo. Trong Hàu còn có kẽm, vitamin A và những khoáng chất khác, giúp cho hệ miễn dịch của bạn cải thiện rõ rệt. Ngoài Hàu bạn có thể thay thế bằng: ốc, sò, hến cũng giúp cho hệ miễn dịch của bạn tốt hơn

Dưa hấu tăng cường hệ miễn dịch

Dưa hấu giúp tăng cường hệ miễn dịch khá tốt. Nửa quả dưa hấu chứa khoảng 270 mg kali, 30 % giá trị vitamin A và 25 % giá trị của vitamin C. Ấy vậy, năng lượng trong dưa hấu lại rất ít, chỉ khoảng 80 calo đối với 2 cốc sinh tố. Dưa hấu cũng là nguồn tuyệt vời cung cấp vitamin B6 và glutathione. Là 2 chất cần thiết giúp cải thiện hệ miễn dịch cho bạn tốt hơn. Để biết thêm về những thực phẩm giúp cải thiện hệ miễn dịch, bạn hãy tới các khu thiết kế nhà hàng của chúng tôi. Chúng tôi sẽ cung cấp cho bạn chi tiết nhiều hơn

Cải thiện hệ miễn dịch bằng mầm lúa mỳ

Mầm lúa mỳ, là phần trong cùng của hạt lúa mỳ. Đây là phần giàu dinh dưỡng nhất của hạt. Mầm chứa nhiều vitamin B, kẽm và vitamin E…Bạn có thể ăn kèm mầm lúa mỳ với sữa chua hoặc ngũ cốc và để ráo. Tạo ra hương vị thơm ngon mà giúp hệ miễn dịch của bạn trở nên tốt hơn

Trên đây là 3 thực phẩm giúp bạn tăng cường hệ miễn dịch khá tốt. Bạn hãy tham khảo để giúp cho cơ thể mình trở nên khỏe mạnh. Phòng chống nhiều bệnh tật tốt hơn. Cần thêm thông tin về sức khỏe khác, bạn hãy tới các nơi thiết kế nhà của chúng tôi. Chúng tôi sẽ cung cấp cho bạn nhiều thông tin về sức khỏe bổ ích hơn

Xem thêm: thiết kế karaoke

Quay lại