3 lời khuyên dành cho ai bị Eczema

tranvanthe92cd

Thành viên
Eczema ( chàm ) là căn bệnh viêm da gây nên nhiều tác hại cho cơ thể. Nếu không may bị phải căn bệnh trên, không những sử dụng thuốc của bác sĩ, lời khuyên của chuyên gia. Bạn cũng nên tự có những cách để cải thiện bệnh và phòng tránh bệnh tốt hơn.

Tắm như thế nào là đúng cách cho cơ thể

Khi bị chàm, bạn nên tắm bằng bồn tắm hoặc vòi hoa sen, với nước nóng hàng ngày. Sử dụng kem tắm chứa chất tẩy rửa nhẹ nhàng, và không tẩy da chết. Khi tắm xong, hãy bôi kem dưỡng ẩm trong vòng 3 phút, để giữ ẩm cho da. Sau đó, bạn có thể thưởng thức bát cháo yến mạch, để kiểm soát ngứa cho bệnh

Làm ẩm cho da bị Eczema

Khi bị Eczema, bạn nên làm ẩm cho da, những vùng da bị dị ứng, vùng da bị khô. Bạn có thể sử dụng kem, thuốc mỡ đề làm ẩm. Lựa chọn chúng không có các thành phần của mùi thơm, cồn vì chúng có thể làm khô da. Giữ ẩm cho da từ 2-3 lần một ngày. Kể cả sau khi tắm và mỗi lần rửa tay. Để có thêm những lời khuyên cho người bị chàm, bạn hãy tới nơi thi công nhà xưởng của chúng tôi. Chúng tôi sẽ cung cấp cho bạn nhiều thông tin bổ ích hơn

Cố gắng không chà xát lên vùng da ngứa

Khi bị Eczema, bạn không nên cố gắng chà xát, gãi lên vùng da bị ngứa. Vì nếu làm như vậy, sẽ khiến cho tình trạng da bạn trở nên tồi tệ hơn. Vì, khiến cho vùng da bị bệnh lở loét nhiều hơn, dẫn đến nhiễm trùng. Thay vào đó, bạn nên dùng những loại kem, gel mát để làm dịu cho da, giúp da ẩm nhiều hơn. Còn nếu bạn khó mà kiềm chế việc chà xát lên các vùng da bị bệnh khi đang ngủ, bạn hãy đeo gang tay lên là tốt nhất

Nếu bạn không may bị Eczema, bạn hãy thử áp dụng những lời khuyên mà chúng tôi kể trên. Sẽ giúp cho da bạn nhanh chóng hồi phục, cải thiện tình trạng bệnh ngày một tốt hơn. Cần thêm thông tin về sức khỏe khác nữa, bạn hãy tới địa điểm cải tạo nhà tập thể của chúng tôi. Để chúng tôi tư vấn cho bạn nhiều thông tin bổ ích hơn

Xem thêm: cải tạo nhà chung cư

Quay lại