3 cách để cải thiện ADHD cho con bạn

tranvanthe92cd

Thành viên
Bạn có con bị ADHD và bạn đã tìm hiểu rất nhiều cách trên mạng nhằm cải thiện chứng bệnh tốt hơn. Tuy nhiên, dường như chúng không tỏ ra hiệu quả. Để giúp bạn chúng tôi xin đưa ra 3 cách cải thiện ADHD cho con bạn, là những cách đơn giản nhưng mại hiệu quả cao cho con cái mình

3 cach cai thien ADHD
Tạo chế độ ăn hợp lý cho con bạn

Các chuyên gia dinh dưỡng đã chứng minh, có thể sử dụng những thực phẩm tốt cho não bộ để cải thiện ADHD. Bao gồm: thực phẩm chứa chất đạm, như trứng, thịt, đậu, và các loại hạt…có thể giúp con bạn tập trung tốt hơn

Tránh xa những thực phẩm có hại

Chưa có bằng chứng chứng minh những đồ ăn vặt gây nên ADHD hay thực phẩm phụ gia cũng vậy. Tuy nhiên, có một số phụ huynh tin rằng chất bảo quản thực phẩm sẽ làm cho ADHD trở nên trầm trọng hơn. Nếu bạn muốn biết thêm những cách cải thiện ADHD, hãy tới trường phun xăm thẩm mỹ của chúng tôi. Để có thêm nhiều thông tin hơn

Không nên cho trẻ xem TV quá nhiều

Mối quan hệ giữa ADHD và xem nhiều TV, máy tính chưa thật sự rõ ràng. Nhưng học viện Nhi Khoa Hoa Kỳ khuyên các bậc làm cha mẹ nên giới hẹn thời gian xem cho con mình. Không nên cho trẻ dưới 2 tuổi xem và không xem quá 2 tiếng/ngày. Thay vào đó, hãy cho trẻ tham gia các hoạt động trò chơi, câu đố…

Phòng ngừa ADHD như thế nào ?

Không chắc chắn hoàn toàn, nhưng bạn có thể giảm nguy cơ mắc phải ADHD cho con cái mình ngay khi còn trong bụng mẹ: tránh hút thuốc lá, bia rượu, ma túy, thuốc lá…Đặc biệt ma túy có thể tăng nguy gấp đôi bị ADHD

Những cách trên bạn có thể áp dụng đối với con bị ADHD và cũng là phòng tránh nếu như bạn đang mang thai. Để bảo vệ bé toàn diện khỏi ADHD. Cần biết thêm bất cứ thông tin về sức khỏe và làm đẹp khác, bạn hãy tới trường học phun xăm thẩm mỹ . Để chúng tôi cung cấp thêm thông tin cho bạn

Xem thêm : học phun xăm

Quay lại