3 cách chăm sóc da mụn hiệu quả

boylong001

Banned
3 cách chăm sóc da mụn hiệu quả

(nguồn: https://phunutoday.org/lam-dep/lam-de...-hieu-qua.html)
phu nu today
Da mặt mụn làm bạn rất khó chịu? Bạn đang tìm mọi cách để “đánh tan” mụn đáng ghét. Sau đây, Phunutoday.org xin giới thiệu với các bạn 3 cách chăm sóc da mụn hiệu quả nhất.

Làn da sạch mụn, trắng hồng tự nhiên là ước mơ của mọi chị em phụ nữ. Mụn là dấu hiệu làn da bạn đang bị tổn thương, vi khuẩn xâm nhập. Những cách chăm sóc da mụnhiệu quả nhất như sau:
1. Chăm sóc da mụn với nước đá
Nước đá là một giải pháp tuyệt vời trong những cách chăm sóc da mụn. Nếu làn da của bạn đang bị tổn thương. Hàng ngày, chỉ cần đắp ít đá trườm trên da mặt. Đá sẽ giúp làm mát những vết thương, làm sạch khuôn mặt, đánh tan những vi khuẩn hàng ngày muốn “ẩn náu” ngay trong làn da của bạn. Vậy nên, hãy chăm sóc da mặt của bạn với nước đá. Chắc chắn, hiệu quả sẽ được như bạn mong muốn. Ngoài ra, nước đá còn giúp bạndưỡng ẩm cho làn da rất hiệu quả, cải thiện làn da thô ráp.
Nước đá là cách chăm sóc da mụn hữu hiệu
Làm đẹp
2. Chăm sóc da mụn với sữa chua
Sữa chua không chỉ là một món “khoái khẩu” được nhiều chị em phụ nữ yêu thích mà còn là một cách chăm sóc da mụn mặt cực kỳ hiệu quả. Thành phần của sữa chua sẽ bổ sung những dưỡng chất thiết yếu cho làn da. Đặc biệt, vào mùa hè, mùa mụn “phát sinh” nhiều trên da mặt của bạn, thì chăm sóc da mụn bằng sữa chua là một giải pháp tốt. Đắp 1 ít sữa chua thoa đều lên mặt, khoảng 15-20 phút, bạn sẽ thấy làn da của mình như được thư giãn. Sữa chua giúp làn da mụn được chăm sóc một cách kỹ lưỡng, bổ sung dưỡng chất để tái tạo làn da mới, thay thế những vết mụn đáng ghét.
Chăm sóc da mụn với sữa chua cho hiệu quả tốt
3. Giữ cho làn da luôn sạch
Một làn da sạch sẽ “đề kháng” lại được rất nhiều vi khuẩn. Hàng ngày, khi đi ra ngoài đường, đi chơi, da bạn phải tiếp xúc với rất nhiều khói bụi và môi trường ô nhiễm xung quanh. Đó sẽ là cơ sở thuận lợi để mụn mọc ngày càng nhiều trên khuôn mặt bạn. Vậy nên, bạn phải thường xuyên rửa mặt để giữ cho làn da của mình luôn sạch sẽ. Bạn có thể rửa mặt bằng mỹ phẩm hoặc bằng những dưỡng chất tự nhiên như từ nước gạo. Tất cả những thứ đó sẽ giúp cho da bạn sạch và trắng sáng.
Trên đây, là những cách chăm sóc da mụn hiệu quả mà Phunutoday.org muốn giới thiệu với các bạn. Chúc các bạn có một làn da trắng hồng, tự nhiên!

Xem thêm: Thời trang

Quay lại