2 trái tim không cùng nhịp đập

deleted

Thành viên
▶️

Họ mặc đồ giống nhau, quần jean và áo đen. Họ im lặng nắm tay nhau, hai đôi chân bước cùng 1 nhịp, 2 đôi mắt nhìn về 2 hướng, rồi thỉnh thoảng quay sang thì thầm nói cười. Rồi họ đi vào ngồi trong góc đối diện với tôi. Người đàn ông rút tờ báo tin tức còn người phụ nữ chọn quần tạp chí thời trang. Họ vẫn im lặng rồi đôi lúc quay sang chỉ cho người kia cái gì đó mình đang đọc, bàn luận vài lời rồi lại quay về tờ báo của mình, trong khi những cặp đôi xung quanh thì cười nói ồn ào, tay nắm tay, mặt đối mặt ...
Tôi không biết bạn nghĩ thế nào về đôi tình nhân mà tôi vừa kể, còn tôi rất thích cách họ ở bên nhau, đối với tôi, tình yêu không chỉ có cái ôm hôn, những lời ngọt ngào mà rất cần 1 không gian riêng cho mỗi người. Tôi tin họ nói chuyện bằng ánh mắt, bằng nụ cười đầy tình cảm và bằng cái nắm tay nhẹ nhàng. Tôi tin khi ấy 2 trái tim đang thực sự hoà đồng, và yêu nhau qua từng nhịp đập ...

Khi tôi xem bô phim " Love actually ", có một phân đoạn khiến tôi rất xúc động : Đêm Giáng Sinh, chàng trai yêu thầm vợ chưa cưới của bạn thân mình đã quyết định bày tỏ tình cảm đơn phương với cô gái, mặc dù cô ấy đã biết. Không một lời nói, chỉ có dòng chữ trên những tấm bìa đã được chuẩn bị trước " Anh đến đây không vì bất cứ hy vọng hay công việc gì, chỉ vì đêm nay là đêm Giáng Sinh, mà Giáng Sinh thì người ta không được nói dối ... Trong mắt anh, em là người tuyệt với nhất. Trái tim anh sẽ yêu em mãi mãi " ... Rồi chàng trai lặng lẽ bước đi và tự nói với mình " Vậy là đủ rồi " ...

Khi yêu đơn phương và biết không còn hy vọng, đa số ai cũng biết phải quên đi hình bóng mình đang giữ trong lòng. Có người quyết định phải nói 1 lần để giải thoát hết những tình cảm dồn nén, có người chỉ lặng lẽ tiếp tục giữ im lặng ...

Đã gần 8 năm kể từ ngày đầu tiên em gặp anh. Đã gần 8 năm đối với anh em chỉ là 1 người xa lạ chưa từng nói chuyện. Mấy đêm trước nằm ngủ, tự dưng em mơ thấy anh chết, giật mình tỉnh dậy thấy nước mắt lăn dài trên má, không biết giờ này anh ra sao ... Anh đã không biết và không bao giờ biết tình cảm em dành cho anh. Em muốn mang hạnh phúc đến cho anh, nhưng em không có cơ hội làm việc đó mà là một người con gái khác. Em đã ngoan ngoãn chấp nhận không chút ghen tị. Em đánh mất những năm tháng đẹp nhất của tuổi trẻ trong tình yêu đơn phương với anh, nhưng nếu có thể làm lại, em vẫn muốn được gặp anh, yêu anh, và rồi đau khổ suốt mấy năm trời mà không hề hối hận. Em sẽ luôn cầu nguyện cho anh được bình an và hạnh phúc ..

Tình yêu giống như chơi trò chơi xếp hình, mỗi mảnh ghép có 1 vị trí duy nhất trên bức tranh. Đôi khi ta thấy mảnh ghép này có màu sắc, hình dáng thật phù hợp, nhưng khi đặt nó vào mới thấy nó không thể ở đó. Ai cũng chỉ có 1 mảnh ghép duy nhất cho mình để hoàn thiện phần còn thiếu của mình. Có mấy ai yêu lần đầu cũng là yêu lần cuối. Tình yêu có thời gian riêng, khoảnh khắc riêng, và cũng có lý do riêng để đến và đi. Khi nó quyết định rời khỏi trái tim bạn hay trái tim của người bạn yêu thì bạn không thể làm gì và cũng không nên làm gì, bạn không thể níu giữ nó, bắt ép nó, bạn chỉ có thể đón nhận nó ..

I still believe; When you say nothing at all

Quay lại