2 mặt 1 vấn đề

Bạn có cảm thấy bất công không?

• Số người tham gia
    28

haruka1381999

Búp bê bằng bom
Thành viên thân thiết
DC luôn luôn tồn tại những điều vô lí và bất công đến khó chịu. Điển hình là những gì tôi nói hôm nay. :KSV@07:
Người ở bên cạnh Ran thì y như rằng sẽ được hạnh phúc:
+ Mori Ran và Kudo Shinichi
- Người thân và bạn bè của Ran:
+ Toyama Kazuha và Hattori Heiji
+ Suzuki Sonoko và Kyogoku Makoto
+ Mori Kogoro và Kisaki Eri (đang li thân nhưng vẫn rất yêu nhau)
+ Kudo Yusaku và Kudo Yukiko (bố mẹ chồng tương lai, đem vào luôn)
- Sở cảnh sát Tokyo (Ran cũng có quen với cảnh sát nhiều nên cảnh sát thì đem vào đây)
+ Miwako Sato và Wataru Takagi
+ Shiratori và Kobayashi
+ Chiba và Miike Naeko
Ngược lại, Haibara và người ở bên cạnh Haibara cũng như liên quan đến tổ chức áo đen đều nhận lãnh đau khổ:
+Habara yêu Conan, Conan yêu Ran
- Người thân và bạn bè của Haibara:
+ Genta yêu Ayumi, Ayumi yêu Conan
+ Mitsuhiko yêu Ayumi, Ayumi yêu Conan
+ Mitsuhiko yêu Haibara, Haibara yêu Conan
+ Ayumi yêu Conan, Conan yêu Ran
+ Akemi đã chết
+ Agasa yêu Fusae, Fusae đi nước ngoài
- Người có liên quan đến tổ chức áo đen:
+ Jodie yêu Akai, Akai yêu Akemi
+ Akai yêu Akemi, Akemi chết
+ Camel không còn người thân, không có người yêu
+ Rena phải sống phập phồng lo sợ trong tổ chức áo đen
+ Eisuke yêu Ran, Ran yêu Shinichi
Thử hỏi có bất công quá không?:KSV@15:
Có lẽ là bạn sẽ thắc mắc tại sao tôi không đưa Sera Masumi vào, Sera yêu đơn phương Shinichi cơ mà? Vì điều đó chưa chắc chắn và tôi cũng không tin Sera yêu Shinichi. Tôi thấy mái tóc của Sera khá giống Aoko, tóc Aoko cắt ngắn lên chắc sẽ như vậy. Có lẽ bạn sẽ hỏi "Aoko giống Ran hơn mà?". Nếu không có mi dưới giống Akai thì sẽ giống Ran, tác giả thêm cái đó vào để ta hiểu lầm Sera là em gái Akai nên khó nhìn thiệt. Nếu Sera là Aoko thì đã có Kid rồi, đâu thể nói là không hạnh phúc. Tác giả cũng có nói Kid sẽ không xuất hiện nữa. Anh ta mất tích à? Có phải Aoko/Sera đang đi tìm Kid không? Có phải Sera/Aoko nhầm Kid với Shinichi không nhỉ? Liệu đây có phải là lí do Kid giống Shinichi không? Các bạn tự trả lời lấy. Bây giờ, Sera là nhân vật thuộc "diện tình nghi" nên sẽ bỏ qua. Mình lập topic này không phải để nói về Sera nên hi vọng các bạn không bàn tán ở đây.:KSV@04:

Vote có
P/S: sao ko đưa Sera vô....Dựa vô mấy chap gần đây cho thấy cô này đang có vẻ thích Shinichi của chúng ta ròi!

Chẳng thấy bất công gì hết áh:KSV@19:, nói chung ko nên ganh tị với người khác - tính đó ko tốt đâu cà....

Mình thấy bình thường thôi mà... có thế nầy thế kia thì nội dung mới hấp dẫn chứ!?...:KSV@10:

Hiệu chỉnh bởi quản lý:
bạn này chắc crazyfan hai.
cô Judy là cô giáo của Ran chỉ gắp Hai có vài lần, phải tính là ng thân bạn bè của Ran chứ. Cả Eisuke nữa.
Genta, Mitsu, Ayumi có 6,7 tuổi nói là yêu nghe nặng nề quá.
Haibara theo mình chỉ "rung rinh" trước Conan thôi chưa phải là yêu ( ý kien cá nhân, đừng ném đá).
Camel hiện chưa có ng yêu nhưng ko chừng bác Ao sẽ cho có nếu Conan còn tiếp tục kéo dài. ( bằng chứng là mấy cô chú sở cảnh sát ai cũng có đôi cặp cả rồi).
Bổ sung thêm 1 cặp đôi sở cảnh sát có quen biết với Ran: thanh tra Megure và vợ.
Cô giáo Kobayashi phải tính vào ng thân, bạn bè của Hai chứ. cô cũng có đôi rồi còn j.
mình tin bác Agasa nhất định sẽ đến đc với ng mình yêu :)

Đừng trách mình soi mói nhé. Chúc bạn có những suy nghĩ tích cực hơn

bạn này chắc crazyfan hai.cô Judy là cô giáo của Ran chỉ gắp Hai có vài lần, phải tính là ng thân bạn bè của Ran chứ. Cả Eisuke nữa.Genta, Mitsu, Ayumi có 6,7 tuổi nói là yêu nghe nặng nề quá.Haibara theo mình chỉ "rung rinh" trước Conan thôi chưa phải là yêu ( ý kien cá nhân, đừng ném đá).Camel hiện chưa có ng yêu nhưng ko chừng bác Ao sẽ cho có nếu Conan còn tiếp tục kéo dài. ( bằng chứng là mấy cô chú sở cảnh sát ai cũng có đôi cặp cả rồi).Bổ sung thêm 1 cặp đôi sở cảnh sát có quen biết với Ran: thanh tra Megure và vợ.Cô giáo Kobayashi phải tính vào ng thân, bạn bè của Hai chứ. cô cũng có đôi rồi còn j.mình tin bác Agasa nhất định sẽ đến đc với ng mình yêu :)Đừng trách mình soi mói nhé. Chúc bạn có những suy nghĩ tích cực hơn
Mk nghj Camel sẽ cặp đôj vs cô Jodie

mình cũng hy vọng thế

:KSV@05:Bất Công ?

Theo ý kiến cá nhân của mình là hơi quá :KSV@05:

Mình thấy Ai cũng có niềm vui và nỗi khổ khác nhau chứ đâu đc hp chọn vẹn đâu .:KSV@05:

Xem lại và ngẫm nghĩ sẽ cảm thấy thui :KSV@05:

chả có gì là bất công cả, mình còn chẳng để ý nữa, mỗi người đều có cái riêng, so sánh chi cho mệt

Ủa sao nhìu ngườj cảm thấy bất côg thế... Tui chẳg cho là vậy.... c/s là do con ngườj tạo ra và số phận là do con ngườj quyết định. Nên dù ta có thấy bất côg nhưg đó là do chính bản thân mình. Hãy thay đổj cá nhân để cuộc đờj này tươj đẹp hơn.........

---------

DC luôn luôn tồn tại những điều vô lí và bất công đến khó chịu. Điển hình là những gì tôi nói hôm nay. :KSV@07:Người ở bên cạnh Ran thì y như rằng sẽ được hạnh phúc:+ Mori Ran và Kudo Shinichi- Người thân và bạn bè của Ran:+ Toyama Kazuha và Hattori Heiji+ Suzuki Sonoko và Kyogoku Makoto + Mori Kogoro và Kisaki Eri (đang li thân nhưng vẫn rất yêu nhau)+ Kudo Yusaku và Kudo Yukiko (bố mẹ chồng tương lai, đem vào luôn)- Sở cảnh sát Tokyo (Ran cũng có quen với cảnh sát nhiều nên cảnh sát thì đem vào đây)+ Miwako Sato và Wataru Takagi+ Shiratori và Kobayashi+ Chiba và Miike NaekoNgược lại, Haibara và người ở bên cạnh Haibara cũng như liên quan đến tổ chức áo đen đều nhận lãnh đau khổ:+Habara yêu Conan, Conan yêu Ran- Người thân và bạn bè của Haibara:+ Genta yêu Ayumi, Ayumi yêu Conan+ Mitsuhiko yêu Ayumi, Ayumi yêu Conan+ Mitsuhiko yêu Haibara, Haibara yêu Conan+ Ayumi yêu Conan, Conan yêu Ran+ Akemi đã chết+ Agasa yêu Fusae, Fusae đi nước ngoài- Người có liên quan đến tổ chức áo đen:+ Jodie yêu Akai, Akai yêu Akemi+ Akai yêu Akemi, Akemi chết+ Camel không còn người thân, không có người yêu+ Rena phải sống phập phồng lo sợ trong tổ chức áo đen+ Eisuke yêu Ran, Ran yêu ShinichiThử hỏi có bất công quá không?:KSV@15:Có lẽ là bạn sẽ thắc mắc tại sao tôi không đưa Sera Masumi vào, Sera yêu đơn phương Shinichi cơ mà? Vì điều đó chưa chắc chắn và tôi cũng không tin Sera yêu Shinichi. Tôi thấy mái tóc của Sera khá giống Aoko, tóc Aoko cắt ngắn lên chắc sẽ như vậy. Có lẽ bạn sẽ hỏi "Aoko giống Ran hơn mà?". Nếu không có mi dưới giống Akai thì sẽ giống Ran, tác giả thêm cái đó vào để ta hiểu lầm Sera là em gái Akai nên khó nhìn thiệt. Nếu Sera là Aoko thì đã có Kid rồi, đâu thể nói là không hạnh phúc. Tác giả cũng có nói Kid sẽ không xuất hiện nữa. Anh ta mất tích à? Có phải Aoko/Sera đang đi tìm Kid không? Có phải Sera/Aoko nhầm Kid với Shinichi không nhỉ? Liệu đây có phải là lí do Kid giống Shinichi không? Các bạn tự trả lời lấy. Bây giờ, Sera là nhân vật thuộc "diện tình nghi" nên sẽ bỏ qua. Mình lập topic này không phải để nói về Sera nên hi vọng các bạn không bàn tán ở đây.:KSV@04:
Một lý do rất đơn gjản vì Ran là 1 thjên thần ,tượg trưg cho tinh thần thánh thjện ,sự bình yên ,tấm lòg cao thượng .... Nếu ns đúg ra thì Ran là 1 nữ thần-Angel trong cả mangan Detective Conan

Haibara phảj trả gjá vì đã ság chế thuốc APTX. Phảj bjết zằg đây là thứ thuốc ko đk phép tạo ra

Mình có thấy bất công gì đâu nhỉ???
ai cũng đều có những hạnh phúc và nỗi khổ chứ!!

Haibara phảj trả gjá vì đã ság chế thuốc APTX. Phảj bjết zằg đây là thứ thuốc ko đk phép tạo ra
nhưg mãi sau này Ai ms pk mà, còn lúc đáy có pk đâu

Ran có nỗi khổ riêng của cô ấy chứ bạn, không phải riêng hai đâu vì cuộc sống không có gì là hoàn hảo cả ^^:
_Bố mẹ Ran đang li thân và cô muốn giúp 2 ng quay lại nhưng kết quả không như mong đợi
_ Cô mong Shinichi quay về nhưng cậu đang vướng phải Aptx rồi :))
_ HatKaz chưa thành đôi mà bạn, tại anh Hat hơi bị ngố trong vấn đề t/c =))
_SonKyo đâu phải được ở bên nhau, 2 người ấy đang yêu xa đấy ^^ nhưng tính tới chap hiện tại thì về bên nhau rồi ^^
_Mình nghĩ Ran không thân thiết lắm với sở cảnh sát đâu, chỉ là quen biết nhau thôi ^^
Về phần Hai, cô ấy cũng có hạnh phúc riệng mà bạn ^^:
_ Theo mình nghĩ thì Hai không hề yêu Conan, Hai chỉ đơn thuần là biết ơn và xem Conan như 1 người anh trai luôn bảo vệ cô thôi ^^
_Bọn nhóc còn nhỏ, từ "yêu" chưa xứng đáng đâu ^^, chỉ đơn giản là thích chơi với bạn này hơn bạn kia thôi ^^
_Agasa cũng là "người bên cạnh Ran" mà, vì RanShin quen ông này từ nhỏ rồi ^^
_Jodie thì ít gặp Hai lắm, không nên kể ra là "người bên cạnh Hai" đâu ^^
_Chắc Eisuke ko liên quan đến Hai đâu ha (mình nghĩ vậy)
Theo mình thì cuộc sống ko bất công đâu, vì không thứ gì là hoàn hảo hết ^^. Ran hạnh phúc thì Hai cũng có quyền hạnh phúc. Hai đau khổ thì Ran cũng đau vui sướng được bao nhiêu ^^
Bạn không nên so sánh như vậy, có thể 1 vài người sẽ hiểu nhầm bạn là Anti-fan và gây war đó
Nếu có gì đụng chạm xin bỏ qua và 1 phiếu cho chữ "không" nhé ^^

Mình nghĩ k bất công đâu bạn ạ. Tác giả làm vậy là có dụng ý cả đấy, nhìn vào số phận 2 người là biết rồi.

Quay lại