19 sự thật bất ngờ mà không phải cô gái nào cũng biết

ly quoc

I'm fine!
Thành viên thân thiết
Con trai có thể khen giả nhưng luôn chê thật. Yêu có thể là lời giả dối nhưng hết yêu thì luôn là một sự thật.

1. Make-up có thể khiến bạn xinh xắn hơn nhưng điều đó không có nghĩa là càng make-up thì càng đẹp. Nhiều bạn gái vô tình nhầm lẫn giữa khái niệm trang điểm và… bôi trét. Dĩ nhiên, không ai cấm bạn make-up, việc tân trang lại ngoại hình sẽ khiến bạn trông tự tin lên rất nhiều.

2. Không ai quan tâm xem bữa tối bạn đã ăn gì, ăn ít hay ăn nhiều. Họ chỉ quan tâm xem ai đang ngồi trước mặt họ. Và nếu họ đưa thức ăn và bảo bạn ăn đi, rồi giải thích rằng gầy không phải bao giờ cũng đẹp thì hãy tin họ. Điều đó có nghĩa là bạn đang trông rất thảm hại.

3. Bạn mất quá nhiều thời gian và tâm trí về vấn đề mình trông như thế nào. Nhưng người khác lại không để ý nhiều đến thế. Mỗi người luôn có một nhận xét riêng, nghe hay không là quyền của bạn. Ngoại hình thì luôn quan trọng nhưng dường như người chê bai bản thân mình nhiều nhất luôn là chính bạn.

4. Không ai muốn hẹn hò với một cô gái không biết xem trọng bản thân. Bởi vì không chính mình cũng không được nâng niu thì bạn không thể hết lòng vì người khác được.

5. Gây ấn tượng với người khác bằng lời nói, cử chỉ, hành động thì luôn hiệu quả hơn chỉ có mỗi ngoại hình. Và dĩ nhiên, có tất cả thì luôn tốt nhất.

KenhSinhVien-19-su-that-bat-ngo-ma-khong-phai-co-gai-nao-cung-biet-1.png

6. Thứ hấp dẫn nhất của một cô gái chính là sự tự tin vào những gì mình có. Và nụ cười chính là cách tiếp thị bản thân tốt nhất.

7. Nói xấu, chê bai, bình phẩm người khác luôn khiến bạn xấu đi. Nói một người nào đó béo sẽ không giúp bạn gầy đi, nó chỉ khiến mọi người nghĩ bạn không tự tin với bản thân mình mà thôi.

8. Số lượng like trên facebook, instagram hay bất cứ một nơi nào có thể post ảnh không tỉ lệ thuận với sự hấp dẫn của bạn. Facebook có rất nhiều người cuồng like, bạn biết mà?

9. Có nhiều người theo đuổi không đồng nghĩa với việc bạn đang được yêu thương hay hạnh phúc hơn người khác. Cái quan trọng nhất là ai đang ở cạnh bạn lúc này.

10. Bạn gái cũ của bạn trai không có gì đáng sợ. Cái đáng sợ là cô gái sắp thế chân bạn kia kìa. Đừng cho bất cứ ai cơ hội để làm điều đó. Hiện tại phải là mối quan tâm trước nhất chứ không phải quá khứ đã qua.

11. Mơ mộng cũng tốt, nhưng đừng ngủ suốt 24 giờ một ngày. Hãy nhớ, công chúa nếu chỉ có một mình thì luôn thua phù thủy. Cần tỉnh táo hơn nữa!

KenhSinhVien-19-su-that-bat-ngo-ma-khong-phai-co-gai-nao-cung-biet.jpg

12. Tình yêu không phải là không khí, oxy mới là không khí. Thế nên, đừng chết khi vẫn còn oxy để thở.

13. Con trai có thể khen giả nhưng luôn chê thật. Yêu có thể lời giả dối nhưng hết yêu thì luôn là một sự thật.

14. Bạn mặc quần áo chứ không phải quần áo mặc bạn. Mua sắm ít thôi.

15. Chân dài – não ngắn vẫn có thể nổi tiếng. Nhưng chân ngắn – não ngắn thì sẽ bị chỉ trích. Hãy trang bị kiến thức cho mình! Hoặc chí ít phải biết mua một đôi giày cao gót.

KenhSinhVien-19-su-that-bat-ngo-ma-khong-phai-co-gai-nao-cung-biet-1.jpg

16. Chuyện của bạn là của bạn, chứ không phải của cả đám bạn. Tám vừa thôi, hãy tập trung vào chuyện của mình.

17. Đừng cố gắng hỏi ý kiến của con trai khi mà câu trả lời có là gì thì bạn vẫn làm theo ý mình. Chẳng có chàng trai nào thích điều đó cả.

18. Nếu không muốn gặp phải bà mẹ chồng khó tính, trước hết, hãy đối xử tốt với bố mẹ mình.

19. Trước khi bắt đầu yêu ai đó, điều quan trọng nhất là bạn phải chắc chắn mình đã biết cách yêu bản thân mình. Nó sẽ giúp bạn hạnh phúc!

Theo PL&XH

Hiệu chỉnh:
Điều cần làm là gạt bỏ tự ti và ganh tị, chán ghê...Mà sao đọc điều 10 chị chẳng hiểu, hay là tại chưa ăn sáng?<:D>

Lan Thanh Câu 10 là không cần lo lắng về ng yêu cũ của ng yêu, mà cái quan trọng là hiện tại, giữ ng yêu cho chắc kẻo bị cô nào khác cướp mất =))

Lan Thanh Câu 10 là không cần lo lắng về ng yêu cũ của ng yêu, mà cái quan trọng là hiện tại, giữ ng yêu cho chắc kẻo bị cô nào khác cướp mất =))

Ah, chị hiểu rồi <nhảy lambada =))> do mới ngủ dậy nên đọc sót câu chốt của điều 10, ba chớp ba nhoáng chẳng hiểu cái gì mà bạn gái bạn trai cũ, rồi cô gái sắp thế chân bạn gì nữa:))

Lan Thanh Có thể hiểu là nhiều cô gái (con trai có thể cũng thế nhưng trong khuôn khổ bài này chỉ bàn đến con gái) thường hay để ý người yêu cũ của bạn trai mình ra sao, so với mình thế nào, rồi hay lèm bèm, quy chụp, suy diễn.... riết khiến người ta mệt mỏi, tình yêu nhạt dần, để người ta sa vào một người con gái khác tinh tế hơn.

16. Chuyện của bạn là của bạn, chứ không phải của cả đám bạn. Tám vừa thôi, hãy tập trung vào chuyện của mình. :big_grin:
cái này dành cho n~ ng` người n` chuyện này :laughing:

"Tình yêu không phải là không khí, oxy mới là không khí. Thế nên, đừng chết khi vẫn còn oxy để thở."
:))))))) phải chi ai cũng nhận ra điều này

con gái cần biết cách làm đẹp nữa, không chỉ đẹp người mà còn đẹp nết, học cách nữ công gia chánh, học cách trang điểm, học cách ăn mặc, chọn quần áo, ôi nhiều quá, như thế mà các chàng trai đâu có hiểu con gái khổ thế nào đâu

Tình yêu không phải là không khí, oxy mới là không khí. Thế nên, đừng chết khi vẫn còn oxy để thở. thích câu này thế

bạn thân không nói xấu nhau, họ chỉ xúm lại và nói xấu người khác thôi

11. Mơ mộng cũng tốt, nhưng đừng ngủ suốt 24 giờ một ngày. Hãy nhớ, công chúa nếu chỉ có một mình thì luôn thua phù thủy. Cần tỉnh táo hơn nữa!
Em thích câu này :D

Quay lại