16 Điều bất lợi khi không có bạn trai

luckyboy123

Một ngày buồn ... Một ngày vui..
16 Điều bất lợi khi không có bạn trai

Mới đọc qua toppic "16 LỢI ÍCH KHI KHÔNG CÓ BẠN TRAI "

Theo quan điểm của mình thì thấy không ổn kà kà ... Sau đây là bài thuyết trình của mình :)) .

1. Cuối tuần có thể yên tâm ngủ nướng, không cần thiết phải chuẩn bị cho buổi hẹn hò.
=>>> Bạn sẽ tạo nên 1 tập tính lười và dần dần thân hình bạn sẽ đồ sộ :)) . Không có những buổi hẹn bạn sẽ đi đâu .... Ra đường ngắm các cặp tình nhận ... Ôiiiii Về nhà ngủ tiếp :P .
Kết luận : Không có bạn trai bạn sẽ mật đi một " Thời gian biểu" bổ ích.

2. Buổi sáng không cần trang điểm, cũng không cần lo lắng bạn trai sẽ bỏ rơi mình.
=>> Không quan tâm vẻ bề ngoài dẫn đến một hình tượng không tốt :)) . Bạn dám không trang điểm không . Bạn có tự tin khi đứng bên một cô gái khác xinh đẹp hơn mình ... Trừ khi bạn đẹp như Midu :P:P
Kết luận : Không có bạn trai bạn sẽ quên đi làm đẹp bản thân mình.

3. Có thể tự do nhìn ngắm các anh chàng đẹp trai trên đường, đồng thời biến thẩm mỹ của mình bắt kịp trào lưu.
=>> Điều này thì nói sao nhỉ +_+ ... Tự kỉ kiểu F.A sao . Tại sao mình không sắm 1 chàng về ngắm mà phải đi bắt "wifi free" thế kia .... Trong khi "wifi free" này có một hot girl bên cạnh còn bạn cũng hot mà chả ai đến gần :)) .
Kết luận : Không có bạn trai bạn sẽ phải bắt "wifi free" ... Mà free thì chất lượng không tốt.

4. Tuổi thọ kéo dài khi bạn không phải là thùng trút giận của của đàn ông.
=>> Nói sao điều này nhỉ ... Mình thì thấy hoàn toàn trái ngước ấy chứ... Toàn mấy girl ức hiếp tụi này ...
Kết luận : Không có bạn trai bạn sẽ mất đi một nơi để trút giận .

5. Có thể tự do treo các bức ảnh thần tượng của riêng mình.
==>> Treo đi chứ sao đâu ai cấm :)) . Làm mốc giới hạn cho bạn trai luôn ... " Anh phải được như thế thì em mới kiss you " ... Đùa tí thôi :D
Kết luận : Không có bạn trai bạn sẽ ... sẽ ... sẽ ... mật một thần tượng bên cạnh mình hihi. ( Chuẩn nhỉ)

6. Có thể tự do phát triển hoạt động bên ngoài không cần lo lắng đến nét mặt khó chịu của người bạn trai.
=>> Khó chịu là đúng rồi hoạt động thì sao không rủ bạn trai mình tham gia luôn ... Tại sao phải đi một mình ... Biết đâu bạn đi một mình thì bạn trai bạn lo cho bạn nhiều hơn là khó chịu ấy chứ :D
Kết luận : Không có bạn trai bạn sẽ mật đi một sự quan tâm từ một người khác ... bạn sẽ thấy lạc lõng ....

7. Có thời gian lướt web tìm kiếm tri thức, không cần lo lắng ai đó cướp quyền lên mạng của mình.
==>> Tại sao không chia sẻ với anh ấy và thời gian lên mạng nhỉ ... Bạn lên các chuyên mục mà cả 2 người cùng thích thì mình thấy hay hơn nhiều.... Chứ chẳng nhẻ bạn lên mạng chat chit tùm lum còn anh ấy ngồi uống nước ở bên à.... :D Chia sẻ là biện pháp tốt nhất . Khi đó bạn sẽ có được giây phút chung chia sẻ với nhau.
Kết luận : Không có bạn trai bạn chỉ biết lên mạng tìm toàn những thứ balap balap...

UpAnh.VietLife.Net-girl-boy-playing-video-games-floor-richardstep.jpg

8. Tiết kiệm tiền bạc, không cần lo lắng sắm sửa quần áo cho mình và cho bạn trai.
=>> @@ vô lý vô lý .... Bạn mà kéo bạn trai bạn đi shop xem ai tốn tiền biết liền :))
Kết luận : Không có bạn trai bạn sẽ mất đi một nguồn vốn "ODA không hoàn lại" ...

9. Tiết kiệm thời gian cho riêng mình, không cần bỏ ra mỗi tuần mấy ngày đi chơi cùng người yêu.
=>> Sống thế này thì tẻ nhạt lắm ... Nhìn người tay trong tay ... còn mình thì tay trong sách nhầm sách trên tay ...
Kết luận : Không có bạn trai bạn sẽ cần mua một đôi găng tay để sưởi ấm ... mặt dù mùa hè ....

10. Tiết kiệm phí điện thoại, không cần lo lắng đến đau đầu vì tiền chi cho điện thoại mỗi khi đi công tác.
=>> Điều này thì ... biện luận sao ta... Chọn các apps free đi cho rẻ :)) .... Tìm giải pháp trong thời khủng hoảng thôi. Nhưng thật ra bạn sẽ rất vui khi nhận được sự quan tâm của anh ấy ... Khi vừa họp về tới phòng mệt mỏi... điện thoại rung lên " Em có mệt không ... đã ăn cơm chưa ... " Vui không :D
Kết luận : Không có bạn trai bạn sẽ tràn ngập những giây phút mệt mỏi bên công việc ...

11. Không tốn "nước bọt" vì suốt ngày phải hỏi "anh yêu em không" hoặc dành cho đối phương câu nói "em yêu anh".
=>> @@ Vậy "nước bọt" bạn để làm gì ... Thật là phí phạm "nước bọt" mà khi bạn không có một tình yêu để chia sẻ những cảm xúc của bạn ... Clone một câu " Cuộc đời có bao lâu mà ... sợ phí nước bọt nhỉ " hihi trong cuốn " Cuộc đời có bao lâu mà ..."
Kết luận : Không có bạn trai bạn sẽ dùng "nước bọt" khá là lảng phí... hơn cả những câu nói trên :D.

12. Có nhiều thời gian rỗi bên cạnh cha mẹ, không cần lo lắng khi người yêu oán trách "người em yêu nhất tại sao không phải là anh".
==>> @@ Có hay không câu này "người em yêu nhất tại sao không phải là anh". Khẳng định 100% là không có ... Nịch bố mẹ "vợ" còn không kịp mà oán trách cái nổi gì ...
=>> Kết luận : Không có bạn trai bạn sẽ phải ... Thường thì bố mẹ sợ con gái mình ế lắm nha :)) ...

13. Có thể tùy ý cùng bạn bè, chị em tán chuyện, hát hò suốt đêm mà không cần lo lắng thái độ của đối phương.
=>> Bạn biết thái độ của đối phương là gì không ... " Không biết đi đâu mà giờ chưa về ... Tặng bó hoa mà chạy mất tiêu.. ", " Sao giờ chưa về khuyu rồi ..." , " Không biết đi đâu chuyện gì gấp không ... Hay có chuyện gì trên đường không nhỉ ? " ....... Bạn thấy sao ... Yêu là quan tâm và chia sẻ mà :D
=>>Kết luận : Không có bạn trai bạn sẽ không có ai ở nhà trực sau nhưng phút bạn say bí tỉ....

14. Có thể chuyên tâm cho công việc hoặc học tập để hướng tới một tương lai tươi sáng.
=>> Càng sáng hơn nếu có một ánh sáng khác bên cạnh :D.
Kết luận : Không có bạn trai bạn sẽ phải bước đi trên đường đời một cách đơn độc khá là buồn.... tẻ.

15. Có thể mở rộng tầm mắt quan sát thế giới này, chứ không đơn giản chỉ tập trung ánh mắt ở một người nào đó.
=>> Mình nói rồi hihi phải biết chia sẻ . 2 con mắt sau bằng được 4 con mắt cùng nhau nhìn rồi chia sẻ thế thì bạn lời nhỉ :D
Kết luận : Không có bạn trai bạn sẽ mất đi một tủ sách di động... " Anh cái này là gì ... Anh cái này là sao... " ( Mặc dù cô ấy biết hết @@ )

16. Có thể tự do gặp người khác phái, cùng họ đi ăn cơm, xem phim, dạo phố chuyện trò… =>> Oh thế đây là giai đoạn bạn đi làm quen với anh ấy đây :)) ... Cuối cùng bạn ấy cụng chịu đi tìm bạn trai kaka...
Kết luận : Bạn ấy sẽ có một bạn trai đấy :P

Bài viết này mang nội dung góp vui cho tập thế thôi nhé :D Bài viết hơi vội ... hihi đọc bài kia 10p viết bài này 10p nên nội dung còn ... chưa tốt lắm . Thanks mọi người đã đọc qua.
Chúc các bạn một ngày vui vẻ ....

Hiệu chỉnh bởi quản lý:
bill biết bạn này cũng phải chuẩn bị mấy ngày cho cái bài này...cũng hay thế đọc bài kia chắc cũng ức chế lắm...chuc bạn mau sớn tìm được "tiểu cô nương hợp ý nhé". :p

@bill04 hihi thật ra thì mình đọc bài kia xong là viết liền kaka. Vì đời sống AE tập đoàn F.A . Nếu mà mấy " Tiểu cô nương" mà nghe theo bài kia thì AE cứ thế dài dài ( trong đó có @luckyboy123 ) .
Vì đại nghĩa cầm đao nhầm bàn phím....

Chủ thớt phản biện tốt nhưng bài viết nhiều lỗi chính tả quá :))~ có vơ đại cũng được 1 đống lỗi type =))~ mất hứng đọc :KSV@05:

@HuongNguyen_93 hihi.... Dân IT nên câu văn không được xuông cho lắm :P
(Hỏi nhỏ cái lỗi chính tả chổ nào vậy ... văn 3 năm có 9.0 àh ... )

@luckyboy123 tình nhận,
Câu này hem hiểu :v "Trong khi "wifi free" này có một hot girl bên cạnh còn mà hot mà chả ai đến gần :)) "
trái ngước
mất thì thành hết mật -_-
đúng rôi
lạc lỏng
.....
Mợt quớ :v mới soi qua đến cái số 6 và vơ được có nhiu đây thôi :v

@luckyboy123 còn đoạn dưới thớt tự soi nhé =))~ và được thì chèn hộ mình vài cái ảnh đẹp đẹp để mang đi cho mọi người tham khảo :KSV@05: :KSV@05: :KSV@05:

cảm giác như đang tìm vệ sĩ :hee_hee:
đọc xong thấy ở 1 mình vẫn ổn :))

sao giống mình vậy ta

@HuongNguyen_93 thông cảm cho @luckyboy123 cũng vất vả viết lại bài phản biện này...tuy nhiên sai lổi chính tả cũng là việc thường thấy viết quen tay nên đôi khi cứ nhắm mắt viết cho xong câu văn...mà đã viết ra nhiều quá thì làm biếng đọc lại...Bill cũng hay viết sai lổi chính tả lắm.. :KSV@09:

Mình thì ủng hộ bài kia hơn

híc đang học có bạn trai ảnh hưởng nhìu thứ lắm ạ

FA - Độc lập , tự do , hạnh phúc muôn năm ! <3

Quay lại