15 tư tưởng sẽ luôn cản bước thành công

nhipcautre0904

Keep moving forward
Thành viên thân thiết

Cánh cửa đến đỉnh vinh quang sẽ mãi là một ẩn số nếu bạn vẫn để những tư tưởng này hoành hành.
#1. Cố gắng trở nên hoàn hảo

businesses_need_to_create_a_global_mindset_to_be_successful_overseas.jpg

Chủ nghĩa hoàn hảo hoàn toàn có thể dẫn bạn đến thất bại. Nó khiến bạn nghĩ rằng mình sẽ chẳng bao giờ có thể trở nên tốt hơn.

#2. Giả vờ mạnh mẽ

Yếu đuối đôi khi lại là sự thật và là mặt khác của sự can đảm. Cho dù sự thật và lòng can đảm không phải lúc nào cũng khiến bạn dễ chịu nhưng nó luôn luôn cần thiết.

#3. Chờ đợi may mắn

May mắn được xây dựng trên nền tảng của sự chuẩn bị. Gặp được cơ hội tốt có thể là một phần của may mắn, nhưng điều quan trọng là bạn cần biết nơi để tìm kiếm vận may và tận dụng hiệu quả khi cơ hội đến.

#4. Chờ đợi bất kỳ điều gì

Chúng ta thường bị đánh lừa bởi suy nghĩ nếu bản thân đợi đúng lúc, đúng nơi và đúng người - chúng ta sẽ thành công. Nhưng ít ai lại nghĩ rằng chúng ta không thể cứ ngồi chờ cơ hội tìm đến mình.

#5. Để tâm đến người khác

Đừng để ý kiến của người khác ảnh hưởng quá nhiều đến bạn. Nó chỉ lãng phí thời gian của bạn mà thôi.

#6. Đưa ra những lời hứa suông

Hứa ít đi nhưng đảm bảo những lời hứa của bạn đáng tin 100%.

#7. Quá chú ý vào điểm yếu của mình

Tất cả chúng ta đều có điểm yếu. Tìm cách cải thiện chúng là việc cần làm nhưng hãy tập trung đến điểm mạnh của mình nhiều hơn.

#8. Đổ lỗi cho người khác

Không chịu trách nhiệm về sai lầm của mình và đổ lỗi cho người khác là một hành động hèn nhát.

#9. Sống trong quá khứ

Hãy quên đi vì tương lai của bạn bắt đầu kể từ bây giờ.

#10. Cố gắng để làm hài lòng tất cả mọi người

Con đường nhanh nhất để đến với thất bại là làm hài lòng tất cả mọi người. Hãy tập trung vào việc làm hài lòng bản thân và những người quan trọng với bạn.

#11. Suy nghĩ tiêu cực

Mọi người thường nghĩ họ chỉ chịu trách nhiệm cho hành động chứ không phải suy nghĩ của mình. Thật ra, hai thứ đó không thể tách rời nhau.

#12. Thù dai

Điều đó vừa khiến bạn tốn thời gian lại chẳng thể cảm thấy hài lòng và hạnh phúc.

#13. Không dám thay đổi

Có những thay đổi sẽ vẫn xảy ra cho dù bạn muốn hay không. Hãy học cách thích nghi và xoay sở trong mọi tình huống.

#14. Cố gắng để không bao giờ mắc sai lầm

Né tránh rủi ro là sai lầm lớn nhất bạn có thể mắc phải.

#15. Nói "Tôi không thể"

Đừng bỏ cuộc khi gặp khó khăn cũng như không bao giờ nói chuyện với bản thân theo chiều hướng tiêu cực.

Nguồn: Entreprenuer | Theo Cal T. - Infonet.vn

Hiệu chỉnh bởi quản lý:
cái này hay nè. đọc mà thấm luôn từng từ trong đấy. Nói ít đi mà hãy hành động để chứng minh

Quay lại