15 quy luật bất thành văn tất cả chúng ta đều nên biết!

13. Khi sử dụng điện thoại hay máy vi tính của người khác, đừng tự tiện tò mò “khám phá” những điều riêng tư của họ, chẳng hạn như mục Hình ảnh, Tin nhắn hay Lịch sử tìm kiếm...

có lẽ đây là điều mà nhiều người không biết nhất, hồi đó có mấy đứa hay mượn điện thoại mình xem tử vi, xem xong không những táy máy mở phần Hình ảnh lên xem mà còn nói "máy mày toàn hình gì đâu không à", nghe xong mà sôi máu _ _"

5. Hoàn lại tiền đã mượn người khác nhanh nhất có thể - dù số tiền có
khi chẳng đáng là bao! Đừng tự cho rằng có lẽ họ cũng không cần lại
lượng tiền “còm” ấy và lặng lẽ “nhắm mắt bỏ qua” nhé.

Quả thật là mỗi khi em mượn tiền ai đều thấy rất ngại và luôn cố gắng trả họ sớm nhất, đặc biệt là phải trả trước một dịp đậc biệt nào đó

à mà ghét nhất kiểu mấy đứa con gái mượn điện thoại lục tung lung xem, xem ảnh, video,... rồi cứ ối,á, eo..., phán các kiểu. Ghét cực :|

Đọc cái này thấy hay. Nhưng tôi có thể hỏi mọi người chuyện này không ? Trường hợp là 3 ( hoặc 4 ) người đi ăn và bản thân là "chủ sị" theo nhưng bài viết thì phần cuối sẽ dành cho chủ sị , nhưng bạn cảm thấy ngại ( hoặc bạn ăn không vào nữa ) , chỉ còn 1 phần cuối cùng thật là khó xử vì nếu bạn tự mình ăn thì hơi ngại ,còn nhường thì 2 ( hoặc 3) người còn lại khó xử . Nếu bạn chỉ đích danh người nhường thì là phân biệt đối xử ,bên trọng bên kinh . Nếu bỏ lại là lãng phí lương thực. Vậy bạn làm sao cho thỏa đáng đây ???

@phongvu97 người ta nhường hết cho mình thì mình ăn thôi, dù sao cũng là mình mua mà

Quay lại