[12 Chòm Sao khi hẹn hò với người thuộc cùng chòm sao]

votam1995vn

Sói Cô Đơn, Sói Buồn
Thành viên thân thiết
[12 Chòm Sao khi hẹn hò với người thuộc cùng chòm sao]

♥ Bạch Dương

Đây quả thật là một cặp đôi khá “vất vả” vì hai bạn đều có cái đầu nóng, ai cũng muốn dành phần hơn, muốn sống theo cách của riêng mình và luôn đổ lỗi cho đối phương mỗi khi có sự cố xảy ra. Tuy vậy, hai bạn đều sống đầy đam mê và không ngừng làm động lực phát triển cho nhau.

♥ Kim Ngưu:

Kim Ngưu bướng bỉnh luôn chỉ quan tâm đến duy nhất mỗi hướng đi của bản thân. Nếu hai bạn cùng chung chí hướng, thật không có điều gì tuyệt vời bằng! Nếu không, hai bạn nên tạo ra những khoảng không gian thoải mái của riêng mình. Thử tưởng tượng xem, cả hai bạn đều tâm huyết với ý kiến của mình, do đó, nếu 1 người bảo thủ và 1 người tự do thì đây chính là thảm họa.

♥ Song Tử:

Cặp đôi Song Tử chưa bao giờ cảm thấy chán khi ở bên nhau. Chẳng ai có thể đoán trước được tương lai của hai người và liệu mối quan hệ này sẽ đi đến đâu vì thường chỉ có một trong hai bạn nghĩ nghiêm túc đến chuyện lập gia đình. Tuy vậy, điều gì đến sẽ đến và do đó, hai bạn lại vẫn cùng nhau tận hưởng cuộc sống này.

♥ Cự giải:

Đây là một trong những cặp đôi hợp nhau nhất vì cả hai đều quan tâm, gần gũi và thích ở nhà. Một khi đã làm quen được với tính khí của mỗi người, trở ngại lớn nhất mà hai bạn nên tránh là làm cha mẹ của nhau. Mặc dù phải nói rằng, hai bạn là những bậc cha mẹ tuyệt vời.

♥ Sư Tử:

Giống như Bạch Dương, đây cũng là một sự kết hợp đầy khó khăn vì Sư Tử có cái tôi quá lớn và ai cũng muốn trở thành người đặc biệt nhất, thu hút nhất trong mắt người khác. Tôn trọng lẫn nhau là chìa khoá quan trọng cho mối quan hệ của hai bạn.

♥ Xử Nữ:

Nếu cả hai bạn cùng chung chí hướng vì một cuộc sống Xử Nữ khoẻ mạnh và tốt đẹp hơn vì đây quả thật là một sự tác hợp hoàn hảo. Chỉ cần bạn tránh không chỉ trích lối sống của đối phương hoặc cố gắng cải thiện thói quen của họ nếu không muốn mối quan hệ này chấm dứt.

♥ Thiên Bình:

Hai bạn là một cặp đôi vô cùng đáng yêu khi đều biết cách đối xử lịch thiệp và coi trọng lẽ công bằng. Tuy vậy, nguy hiểm vẫn tồn tại. Đừng quá quan tâm đến vẻ đẹp bên ngoài mà quên mất nuôi tình cảm riêng của hai bạn. Đừng biến mối quan hệ này trở nên đầy hời hợt.

♥ Thần Nông:

Đam mê, nguy hiểm, âm mưu,… cặp đôi Thần Nông này có tất cả, thậm chí là còn nhiều hơn. Tin tưởng là chìa khoá duy trì mối quan hệ của hai bạn. Nếu một trong hai người ghen tuông, mọi thứ sẽ ngay lập tức chấm dứt.

♥ Nhân Mã:

Cặp đôi Nhân Mã kết hợp với nhau một cách đầy thú vị. Cả hai sẽ cùng tận hưởng những buổi dã ngoại, những cuộc phiêu lưu, những chuyến đi dài bất tận. Vì hai người đều có những suy nghĩ độc lập và mạnh mẽ nên những cuộc thảo luận (cãi nhau) là điều không thể tránh khỏi nhưng mọi thứ đều ổn. Có điều, khi đề cập đến vấn đề hôn nhân, mọi thứ sẽ rắc rối hơn vì một trong hai bạn sẽ không muốn bị “ràng buộc” quá sớm như vậy.

♥ Ma Kết:

Bạn có thể nghĩ cặp đôi này sẽ xung khắc với nhau vì cả hai điều cứng đầu và thực tế. Tuy vậy, mọi việc lại suôn sẻ đến mức không thể ngờ. Họ hoàn hảo với nhau và sống đúng là chính mình. Cần lưu ý là đừng để vật chất lên cao hơn tình cảm, nhất là tình cảm gia đình.

♥ Bảo Bình:

Bảo Bình sống cởi mở và có thể chịu đựng (nếu không nói là tận hưởng) tính lập dị của nhau. Tuy vậy, lĩnh vực tình cảm không phải sở trường của hai bạn vì cả hai luôn tự nhốt trong thế giới riêng của mình. Hãy thoát ra khỏi đó và thám hiểm cuộc sống của người yêu bạn nữa chứ!

♥ Song Ngư:

Cả hai bạn đều hay mơ mộng. Điều này không hẳn là xấu nhưng cũng không tốt chút nào. Hai bạn lúc nào cũng suy nghĩ về một thế giới nào đó, nhìn mọi thứ màu hồng và chưa bao giờ nghĩ nghiêm túc cho cuộc sống thực tế. Tốt nhất, nên tìm ai đó giúp hai bạn quản lí chi tiêu nếu không muốn ngập trong nợ nần.

[Những cách tỏ tình sẽ khiến 12 chòm sao "liêu xiêu"]

♥ Bạch Dương

Nếu bạn vẫn đang yêu thầm Bạch Dương thì bây giờ hãy bắt đầu hành động thay vì cứ lặng lẽ quan sát người ấy, Bạch Dương thường vô tâm đến mức sẽ chẳng bao giờ hay biết đến tình cảm lặng thầm mà bạn dành cho họ, nếu bạn không đích thân nói thẳng ra.

Chỉ cần một bức thư tình bày tỏ tình cảm thật sự chân thành, nghiêm túc của bạn nhẹ nhàng đặt trên bàn cô ấy, nàng Bạch Dương dù mạnh mẽ, lạnh lùng đến đâu cũng sẽ xao lòng trước hành động dịu dàng và lãng mạn của bạn.

♥ Kim Ngưu

Kim Ngưu vốn khá nhạy bén, dễ dàng cảm nhận được tình cảm của bạn. Nhưng họ sẽ không chủ động tiến tới, Kim Ngưu thích dành thời gian để quan sát và nhận xét về người đang theo đuổi mình.

Nếu sau một thời gian theo đuổi, Kim Ngưu vẫn dành thiện cảm cho bạn thì hãy chủ động bày tỏ tình cảm của mình. Sự chân thành và kiên trì của bạn lúc ấy chắc chắn đã khiến Kim Ngưu xao xuyến rồi đấy.

♥ Song Tử

Một người thích đùa giỡn, rong chơi như Song Tử sẽ không bao giờ quan tâm đến những vệ tinh thầm lặng xung quanh mình. Muốn gây sự chú ý của họ, bạn phải là người cùng hùa theo những trò vui của Song Tử.

Muốn giành lấy tình cảm của Song Tử, bạn phải luôn tìm cơ hội xuất hiện bên cạnh họ càng nhiều càng tốt, mang lại cảm giác thân thiết với Song Tử. Khi tình cảm đã chín muồi, hãy tìm cơ hội thích hợp để bày tỏ tình cảm một cách tự nhiên và bất ngờ, đảm bảo bạn sẽ đem lại ấn tượng mạnh với một người yêu thích sự mới mẻ thú vị như Song Tử.

♥ Cự Giải

Chòm sao nhóm Nước này khá tinh ý trong chuyện tình cảm, chỉ cần nhìn thoáng qua, Cự Giải có thể biết ngay ai là người có tình cảm với mình. Nhưng Cự Giải rất thích tình trạng lập lờ như thế, họ yêu cảm giác được yêu thầm mập mờ như thế và sẽ không vội vàng lật tẩy bạn.

Hãy dịu dàng và luôn quan tâm đến Cự Giải những khi tâm trạng họ bất ổn, sự xuất hiện đúng lúc của bạn chắc chắn sẽ là điểm cộng rút ngắn khoảng cách giữa bạn và Cự Giải đấy.

♥ Sư Tử

Đừng bao giờ thể hiện những cử chỉ mập mờ, giả vờ đụng chạm hay lén lút ngắm nhìn Sư Tử, đối với chòm sao ngạo mạn này, họ xem thường thái độ rụt rè trong tình cảm. Muốn chinh phục những cô nàng Sư Tử, bạn phải là người bạo dạn can đảm, dám tỏ tình công khai trước mặt mọi người, đó mới là cách nhanh nhất để gây ấn tượng với những cô nàng Sư Tử.

Một chàng trai can đảm, bạo dạn mới có thể gây chú ý với những nàng cung Sư Tử

♥ Xử Nữ

Với người thận trọng như Xử Nữ, họ không bao giờ chủ động bật đèn xanh với bạn. Đối với Xử Nữ, yêu thầm là một cảm giác thiêng liêng, họ cho rằng tình yêu đẹp là tình dang dở. Vì lẽ đó, dù rằng họ vẫn động lòng trước tình yêu của bạn, nhưng vẫn mãi gặm nhấm thứ tình yêu câm lặng đó một mình mà không thể hiện cho bạn biết.

Tuy nhiên, để "cưa" đổ một Xử Nữ không phải là điều quá khó khăn. Họ yêu những người tài hoa lãng mạn. Không cần những món quà xa xỉ sang trọng, đôi khi chỉ cần một bài thơ tình do bạn tự sáng tác cũng đủ khiến trái tim nàng Xử Nữ tan chảy.

♥ Thiên Bình

Với Thiên Bình, cho dù bạn thẳng thắn bày tỏ với họ rằng bạn thích họ, Thiên Bình vẫn sẽ nhã nhặn trả lời: "Rất nhiều bạn bè tôi cũng nói thế!", họ không xem đó là một lời tỏ tình nghiêm túc. Do bản chất Thiên Bình là người quảng giao, nhiều mối nhân duyên tốt, thế nên việc bạn thích họ được xem là một lẽ đương nhiên.

Muốn chinh phục Thiên Bình, bạn cần phải hiểu rõ tính cách và sở thích của họ
Thiên Bình ít khi cảnh giác với bạn bè, vì thế những mối tình của họ đều hay bắt đầu từ tình bạn. Muốn trở thành bạn của Thiên Bình, trước hết bạn hãy hiểu sở thích của họ, xem họ là một phần cuộc sống của bạn. Đến khi bạn cho rằng mình trở thành một người bạn không thể thiếu đối với Thiên Bình, lúc ấy hãy mạnh dạn nhắn tin tỏ tình, cơ hội thành công hứa hẹn sẽ rất lớn.

♥ Thần Nông:

Khi biết có người yêu thầm, Thần Nông thường giả vờ ngó lơ. Vì họ biết rằng một khi bản thân đã yêu sẽ yêu cuồng nhiệt, thế nên việc đánh giá bạn có xứng đáng để Thần Nông đặt hết tình cảm của mình hay không, họ cần có thời gian quan sát và hiểu rõ về bạn.

Bí ẩn luôn có sức hấp dẫn đặc biệt đối với Thần Nông, vì vậy để ghi điểm với họ, bạn cần khéo léo sắp đặt những sự việc trùng hợp xảy ra, những cuộc gặp gỡ tình cờ hay những sở thích giống nhau của cả hai để họ tin rằng, bạn sinh ra là thuộc về họ.

♥ Nhân Mã

Cá tính bộc trực, phóng khoáng của Nhân Mã không thích đoán già đoán non tình cảm của người khác, thế nên cách nhanh nhất để tạo ấn tượng với Nhân Mã chính là đánh nhanh rút gọn, thẳng thắn bộc bạch hoặc thể hiện tình cảm rõ ràng trước họ với những cử chỉ chân thành.

Thái độ thẳng thắn của bạn dù rằng sẽ khiến Nhân Mã ngạc nhiên, nhưng họ sẽ suy nghĩ nghiêm túc về tình cảm của bạn dành cho mình.

♥ Ma Kết

Để chinh phục một Ma Kết cứng nhắc, bảo thủ, luôn đặt sự nghiệp lên hàng đầu này, bạn phải chuẩn bị sẵn tâm lý và kiên trì. Ma Kết rất sợ khi yêu sẽ lơ là sự nghiệp, vì vậy để thật sự có được Ma Kết, bạn phải chờ đợi họ đạt được mục tiêu của mình.

Một khi có được cảm giác thỏa mãn trong công việc, Ma Kết sẽ mở lòng hơn để đón nhận tình yêu, nhất là với những ai luôn bên cạnh ủng hộ và trở thành chỗ dựa tinh thần cho họ trong sự nghiệp.

Luôn sát cánh bên Bảo Bình và Ma Kết, đây là điều nhanh nhất để họ luôn nhớ đến bạn

♥ Bảo Bình

Trong mắt Bảo Bình không ai khác chỉ có bạn bè, nếu muốn trở thành một nửa của họ, bạn phải thể hiện bản thân thật sự khác biệt. Bạn phải khiến Bảo Bình luôn chú ý và chiếm được vị trí nhất định trong lòng họ.

Bảo Bình cảm thấy rất nhàm chán với kiểu tỏ tình trực tiếp, họ dễ dàng chấp nhận tình cảm của bạn thông qua lời nói của bạn bè. Với Bảo Bình, việc nghe lời nhận xét hay khen ngợi bạn qua bạn bè của họ sẽ có tác dụng gấp nhiều lần, lúc ấy Bảo Bình sẽ dễ dàng để ý đến bạn hơn.

♥ Song Ngư

Song Ngư là vua mộng mơ, chỉ cần bắt gặp ánh mắt ai đó lén nhìn, họ đã có thể vẽ ra nhiều tình huống lãng mạn và hồi hộp chờ đợi những biểu hiện tiếp theo từ bạn.

Thế nhưng, Song Ngư biết được tình cảm của bạn không có nghĩa họ sẽ dễ dàng chấp nhận bạn. Hãy bỏ tí công sức, bày biện một bữa tiệc dưới ánh nến lãng mạn, một món quà xinh xắn hay một bó hoa hình trái tim... không khí ngọt ngào sẽ nhanh chóng "hạ gục" nàng Song Ngư mềm lòng và thích được yêu chiều này.

[Lại chia sẻ về cái "nhất" của 12 chòm sao]

♥ Bạch Dương: thích cảm giác mạnh nhất

♥ Kim Ngưu: Cảm thụ nghệ thuật kì quặc nhất

♥ Song Tử: gặp được nhiều nhân duyên nhất (đào hoa)

♥ Cự Giải: Lời nói “đánh động lòng người” nhất (Thường ít đụng chạm ai, nhưng khi cố tình lời nói có thể gây tổn thương nghiêm trọng)

♥ Sư Tử: Chủ quan nhất (ít lo xa)

♥ Xử Nữ: Có khả năng “ngâm cứu” lâu nhất (xem tv, games, máy tính… những gì đòi hỏi đầu tư thời gian nhiều)

♥ Thiên Bình: Tốn thời gian nhất (Anh rất ít khi buôn điện thoại…. nhưng một khi đã buôn là cơm khê cháo khét…)

♥ Thần Nông: Đen tối nhất

♥ Nhân Mã: Suy nghĩ kì lạ nhất

♥ Ma Kết: Nhiều quyết tâm nhất

♥ Bảo Bình: gặp hiểm nguy giữ được bình tĩnh nhất

♥ Song Ngư: nhiều cảm hứng điên rồ nhất
Nguồn: KPBA12CS

♥ Bảo Bình

Trong mắt Bảo Bình không ai khác chỉ có bạn bè, nếu muốn trở thành một nửa của họ, bạn phải thể hiện bản thân thật sự khác biệt. Bạn phải khiến Bảo Bình luôn chú ý và chiếm được vị trí nhất định trong lòng họ.

Bảo Bình cảm thấy rất nhàm chán với kiểu tỏ tình trực tiếp, họ dễ dàng chấp nhận tình cảm của bạn thông qua lời nói của bạn bè. Với Bảo Bình, việc nghe lời nhận xét hay khen ngợi bạn qua bạn bè của họ sẽ có tác dụng gấp nhiều lần, lúc ấy Bảo Bình sẽ dễ dàng để ý đến bạn hơn.

:)):)):)):)):)):)):)) Không còn gì để nói.

♥ Bảo Bình: gặp hiểm nguy giữ được bình tĩnh nhất

:>:>:>:>:>

Quay lại