101 cách hành động bảo vệ môi trường

40. Nếu nhà bạn có vườn hoặc chậu cây, chỉ nên tưới nước vào sáng sớm hoặc buổi tối nhé. Nếu không thì cây cũng chả đỡ khát mấy đâu.
>>> buổi sáng trước 8h và buổi tối sau 8 giờ là ổn vì 2 thời gian này là thời gian nghỉ ngơi của mọi hoạt động
54. Với đồ ăn nhanh, bạn có thể cầm tay, ăn luôn hoặc nhét chung với các loại đồ khác, đừng nhận túi nilon từ người bán hàng.
>>> hoặc xài túi làm từ vải của bạn or xài túi giấy ấy
56. Ăn rau sống, hoa quả tươi không chỉ tốt cho sức khỏe của bạn mà còn tiết kiệm năng lượng
>>> lại còn mát cơ thể :D
87. Thay vì sấy quần áo trong máy giặt hãy phơi quần áo ngoài trời, dưới nắng vừa kéo dài tuổi thọ của quần áo, vừa tiết kiệm năng lượng
>>> tuỳ nơi thôi , có nơi lại không có chỗ để phơi nữa là .
88. Nên gom quần áo bẩn giặt một lần vừa hết công suất máy, không giặt lắt nhắt nhiều lần, mỗi lần một ít vì mở máy nhiều lần sẽ tốn điện hơn nhiều
>>> hoặc là màu sáng giặt chung , màu tối giặt riêng là ổn nè , nếu bạn có giặt chung với gia đình :)

điểm lại những điều trên thì mình làm không được 10 điều và 40 điều mình đã làm vì môi trường , còn 51 điều còn lại thì mình thấy không phù hợp với hoàn cảnh sống hiện tại của mình nên mình đã không tính .

Tự thưởng cho mình bằng nụ cười :d

Nhiều quá, nên phân mục để dễ theo dõi

Quay lại