1001 câu để đối phó với những người nhắn tin mãi không thèm trả lời

vitaminlove angelran

Thành viên thân thiết
Thành viên thân thiết
Sao ở đời lại cứ có những người mắc bệnh lạ thế nhỉ? Người khác nhắn tin thì phải trả lời chứ, ít nhất thì để lại cái dấu chấm câu thì cũng là trả lời cơ mà.

Một trong những điều gây ức chế nhất thế kỉ là gì? Đó chính là đang nói chuyện hăng say trên Facebook, đối phương tự nhiên biến mất. Hoặc khi bạn nhắn tin điện thoại hay inbox cho người đó, nhưng bạn bị "bơ" đẹp, hay đơn giản chỉ là mấy tiếng đồng hồ sau mới chịu trả lời bạn. Sao lại có mấy người đáng yêu vậy nhỉ?

Lần sau mà gặp phải trường hợp này, bạn nhớ gửi họ mấy câu nói bé bé xinh xinh này nhé!

Ờ, đáng yêu đến mức muốn cho anh next luôn ấy! Cái kiểu ở đâu nhắn tin từ 1 giờ chiều mà tận 10 giờ tối mới trả lời.

Chứ tôi không còn lí do nào khác để giải thích cho việc mấy chục tiếng sau mới chịu rep tin nhắn thế cả, ok?

Con bạn thân nhiều lúc cũng mắc cái bệnh "muốn đấm" này! Mình cá là nó phải đang soạn một tin nhắn dài cỡ Vạn lí trường thành thì mới lâu như thế!

Em, là em đó, hòn đá vọng tin nhắn người yêu...

Bực mình, cứ phải CAPSLOCK thì mới hiệu quả!

Đây chính là tác phẩm sau một ngày trời tự nhắn tin, tự trả lời mà chẳng thấy người thương đâu...

Cách spam tin nhắn nó bằng cả đống câu như thế này thì may ra nó mới để ý mà reply cho mình.

"Ừ", "À", "Ờ", "Ơ"... thậm chí cả mấy từ vô nghĩa như "Tạu", "Sẹ", "Trạ" blablobleh gì cũng được. Mày chỉ cần trả lời tin nhắn tao thôi, được không bạn yêu?

Em buộc lòng phải nghĩ thế vì sao anh rep tin nhắn em chậm thế...

Cũng có thể là do chúng ta thuộc về hai thế giới! Anh đã bắt đĩa bay về hành tinh mẹ mất rồi :(

Bạn sẽ phát hành luôn cả Liên khúc Đợi chờ thế này đây!

Đôi khi còn phải làm phép khích tướng!

Rep hay không thì cũng phải cho người ta biết chứ!

Nếu không, tui sẽ để trí tưởng tượng của mình bay rất cao, rất xa đấy... Ahihi ~

Theo Kenh14.net

Quay lại