100 điều làm bạn hạnh phúc^^

điều 78: hạnh phúc với tớ là làm cho bố mẹ hài lòng, được ngồi ăn cơm cùng cả nhà vào mỗi ngày cuối tuần, thấy niềm hạnh phúc ánh lên trong ánh mắt những người thân yêu nhất.điều 79: hạnh phúc là khi biết mình được yêu thương rất nhiều, một người ra đi nhưng nhắc mình thấy bên cạnh mình còn rất nhiều người yêu thương mình và vì thế mình phải sống thật tốt.điều 80: được nhìn thấy Anh hạnh phúc, dù bên cạnh nụ cười đó không phải là em.điều 81: được nghe giọng nói yêu thương của ông bà bất cứ khi nào mình muốn.điều 82: được tụ tập cùng lũ bạn, được nghe chúng nó cười, và kể cho chúng nghe những trải nghiệm của mình, không cần phải dè dặt điều gi.điều 83: được từ từ đạp xe dưới mưa.điều 84: hạnh phúc là khi được làm bờ vai thấm những giọt nước mắt của mấy bé bạn thân, để rồi sau đó cả 2 cùng vươn vai cười lớn.điều 85: là khi nhìn thấy tên Việt Nam nằm trong top của một cuộc xếp hạng tích cực nào đó trên thế giới.điều 86: là khi nhường ghế bus cho một cụ già.điều 87: là khi đạt được một kết quả xứng đáng cho những nỗ lực mà mình đã bỏ ra.điều 88: và đôi khi chỉ đơn giản là được một ngày nghỉ, được ngủ nướng trong một ngày mưa trời se lạnh, nằm trong chăn đọc một tác phẩm văn học mà mình chưa có dịp đọc và nhâm nhi caffee.sr cả nhà! tớ đã chiếm nhiều đất quá, nhưng tớ rất thích số 10, cái gì cũng cố làm cho tròn 10 :D

điều thứ 89: chỉ cần nhìn thấy nụ cười của ba mẹ thì mọi thứ sẽ tốt đẹp hơn.
điều thứ 90: mỗi sáng chạy bộ cùng đám bạn mặt đầm đìa mồ hôi.
điều thứ 91: tối tr' khi nhắm mắt lại cảm ơn những điều của 1 ngày đã qua.

điều thứ 92: luôn nở một nụ cười mỗi sáng thức dậy
điều thứ 93: nhìn thấy mọi người thân quanh mình cười vui

Điều thứ 31: Hạnh phúc là khi những người mình yêu thương vẫn luôn ở bên cạnh mình.

điều 94 : hạnh phúc là sự bình yên trong tâm hồn => bạn hạnh phúc khi cảm thấy bình yên và dk bình yên :d

Hi..cố gắng là người viết đến con số 100..ke ke ke
điều 93: hp là khi nghe đt of ngoại " dưới đó mưa to, có bị ngập úng ko con?......." (sau khi ông nghê tin tứ trên tv)
điều 94: hp là khi đoc xong 1 cuốn sách hay
điều 95: ngồi trên xe, hồi hộp để về nhà..và...nhất là nhìn thấy bố mẹ..
điều 96: hp khi đi bộ về, phát hiện ra dãy hoa trên đg nở trắng xóa trong đêm (trời chỉ mới 8h tối)..và thơm 1 cách đặc biệt
điều 97: nghe mẹ kể về bé út với tâm trạng phấn khởi....pé út nhà mình dễ thg cực:p
điều 98: hp khi thấy đám con, ý đám xương rồng con of mình...ra rễ:-"
điều 99:hp khi cùng đi vs mí đứa bạn thân, cùng cười nói, cùng tâm sự...nhớ...:x
điều 100: hp nhất là cùng cả nhà đoàn tụ, ngồi ăn, và cùng coi tv......:KSV@17:mãi yêu cả nhà:x

Chị nghĩ giỏi thật đấy nhưng chị có thêm mấy câu nào nghe nó thực thực chút hơn không, chẳng hạn như:
Hạnh phúc là khi người khác không đâu khổ vì những gì mình đã làm với họ!

Điều 101: Hạnh phúc là khi bạn ấy nói " Tớ yêu cậu " :KSV@11:

Hạnh phúc là khi có ng cảm thấy cần bạn :d ( ng cần bạn là ai , thì bạn tự hiểu nhá )

điều 78: hạnh phúc với tớ là làm cho bố mẹ hài lòng, được ngồi ăn cơm cùng cả nhà vào mỗi ngày cuối tuần, thấy niềm hạnh phúc ánh lên trong ánh mắt những người thân yêu nhất.điều 79: hạnh phúc là khi biết mình được yêu thương rất nhiều, một người ra đi nhưng nhắc mình thấy bên cạnh mình còn rất nhiều người yêu thương mình và vì thế mình phải sống thật tốt.điều 80: được nhìn thấy Anh hạnh phúc, dù bên cạnh nụ cười đó không phải là em.điều 81: được nghe giọng nói yêu thương của ông bà bất cứ khi nào mình muốn.điều 82: được tụ tập cùng lũ bạn, được nghe chúng nó cười, và kể cho chúng nghe những trải nghiệm của mình, không cần phải dè dặt điều gi.điều 83: được từ từ đạp xe dưới mưa.điều 84: hạnh phúc là khi được làm bờ vai thấm những giọt nước mắt của mấy bé bạn thân, để rồi sau đó cả 2 cùng vươn vai cười lớn.điều 85: là khi nhìn thấy tên Việt Nam nằm trong top của một cuộc xếp hạng tích cực nào đó trên thế giới.điều 86: là khi nhường ghế bus cho một cụ già.điều 87: là khi đạt được một kết quả xứng đáng cho những nỗ lực mà mình đã bỏ ra.điều 88: và đôi khi chỉ đơn giản là được một ngày nghỉ, được ngủ nướng trong một ngày mưa trời se lạnh, nằm trong chăn đọc một tác phẩm văn học mà mình chưa có dịp đọc và nhâm nhi caffee.sr cả nhà! tớ đã chiếm nhiều đất quá, nhưng tớ rất thích số 10, cái gì cũng cố làm cho tròn 10 :D

vái trời!:KSV@19: đúng là bạn học văn có khác:KSV@13:

Hạnh phúc là khi biết mình được nhì huyện tiếng anh
hạnh phúc là khi biết mình được giải nhì hsg tỉnh (cũng là tiếng anh)
hạnh phúc là khi truy cập vào ioe và biết mình là người thứ 19 của tỉnh dự thi ioe toàn quốc
hạnh phúc là khi biết mình có được tấm bằng danh dự
hạnh phúc là khi giữa trời nắng chang chang, bố đến đón mình và nở một nụ cười
hạnh phúc là khi biết được ông nội vẫn khỏe
hạnh phúc là khi nhận được tin nhắn chúc ngủ ngon của ai đó
hạnh phúc là khi còn đang ngủ nướng trên gi.ường, ai đó đã nhớ đến mình và nhắn tin chào buổi sáng
hạnh phúc là khi ai đó tặng cho mình tấm thiệp noel handmade cực cool
hạnh phúc là khi ai đó nói với mình rằng: "tớ thích cậu"
hạnh phúc là khi nhận được giấy báo trúng tuyển của trường LTV

Chị nghĩ giỏi thật đấy nhưng chị có thêm mấy câu nào nghe nó thực thực chút hơn không, chẳng hạn như:
Hạnh phúc là khi người khác không đâu khổ vì những gì mình đã làm với họ!
hi..chỉ là cảm nhận thực trong cs của c thui...bởi hp thì có nhìu kiểu lém e à! nhiều việc tưởng chừng như rất nhỏ trong cs.... bất chợt làm cho ta cười, đó cũng là hp:). theo e "hp là khi người khác ko đau khổ vì những j mình đã làm"...còn theo c thì "hp là khi mình ko làm người khác đau khổ":-". mỗi người 1 cảm nhận mà:KSV@11:
hi vọng [you] sẽ luôn tìm thấy hp:KSV@10:

:KSV@01:Giờ điều làm mình hạnh phúc nhât có lẽ là được sở hữu Giải nhất quốc gia môn Vật Lý , Huy chương vàng APhO và IPhO.

Quay lại