10 Việc mà người sợ ma hay làm!!!

kuzumi

Smile ^^
Thành viên thân thiết
Note này ra đời trong 1 phút "bồng bột" của tớ. Vì "thèn em trai dễ thương" đi mua kem ăn mà không hỏi tớ. Kết quả nó mua 2 cái và bị tớ phát hiện khi đã chơi hết cái rưỡi. :((

Tớ đã nổi điên thực sự khi nó ngây thơ như nai tơ nói: "còn mỗi cái đýt ốc thôi, chị ăn không?" :((

Trong 5 giây tớ đá bay đýt nó ra khỏi phòng và làm ầm lên, kết quả thứ hai là nó xách gối qua phòng mama ngủ, để con chị nó là tớ đây bơ vơ ngủ 1 mình!

Mà tớ là tớ trùm sợ ma í, thế nên viết cái này chia sẻ "kinh nghiệm" sợ ma trong 18 năm qua (tớ sợ ma từ trong bụng mẹ sợ ra - có lẽ :D)

£

£

_10 Điều những kẻ sợ ma hay làm_

£

1. Tưởng tượng sau lưng mình có con ma to như ông kẹ! :((

(sau lưng có cái gì kìa! :D)

2. Sau 9h tối (hoặc sớm hơn) không bao giờ đi xuống nhà dưới (lên gác + tầng thượng + phòng vệ sinh bla bla...) một mình! (:(()

3. Phải xuống gi.ường ngủ ( để đi ... chẳng hạn) : không dám đặt chân xuống đất vì sợ... có 1 bàn tay ở gầm gi.ường túm chân kéo! Thế nên phải nhảy 1 bước thật dài, đảm bảo "cái tay" không với tới được! (:(()

(coi chừng té lòi kèn có bữa)

4. Chuẩn bị vào phòng nào đấy không có người, giả bộ dẫm chân bình bình hay đằng hắng gì gì đấy để...đánh động cho con ma nào đấy đang trốn trong phòng mau biến đi trước khi ta vào! (:D)

5. Đang định mở cửa phòng để ra nhưng đắn đo, lỡ như có... con ma đứng đợi ngay đấy thì sao??? => không mở nữa!

6. Tắt điện khi ngủ thì sợ, bật thì vừa khó ngủ vừa tốn điện => đắn đo suy nghĩ cả đêm!

7. Điều đầu tiên làm khi buổi tối bất ngờ mất điện là điên cuồng la ré: "Ba ơi ba ở đâu? Mẹ ơi mẹ ở đâu? Bla bla...." và mếu máo suýt... nếu không ai trả lời!:((

8. Không bao giờ dám ngủ một mình, số đông là thức trắng! Số còn lại không sợ vì...quá sợ! (như tớ đây! ):D

9. Ra khỏi phòng mà bắt buộc phải tắt điện: Tim nhảy disco, mồm hô 1...2...3 tay tắt nhanh công tắc rồi...chạy bán mạng! (:D)

10. Ơ, bên trái bạn có ai đang nhìn kìa! :D

:KSV@09::KSV@09::KSV@09:

Em thỳ chĩ giỏi tưỡng tượng nên lúc nào cũg sợ có ai đó ở sau lưng
Tối đến là hễ mà mún điz.......là lật đật chạy vào phòng mẹ gọi mẹ dậy mới dám điz...hjc...=> nhưng mà k píz có ma thật k taz:KSV@08:

giống mình...vài năm trc', hhihi, y đúc, nhg giờ bít tự điều chỉnh cảm xúc rùi, chấn tĩnh và suy nghĩ về n~ điều làm mình tập trung và quên nó đi khi phải ở ( ngủ) 1 mình

Em thỳ chĩ giỏi tưỡng tượng nên lúc nào cũg sợ có ai đó ở sau lưng
Tối đến là hễ mà mún điz.......là lật đật chạy vào phòng mẹ gọi mẹ dậy mới dám điz...hjc...=> nhưng mà k píz có ma thật k taz:KSV@08:
mama em hiền ghê ;))
c thì trong lúc đó sẽ xử lý bằng cách

xách cổ đứa e ngủ say như chết dạy =))=))=))

mama em hiền ghê ;))
c thì trong lúc đó sẽ xử lý bằng cách

xách cổ đứa e ngủ say như chết dạy =))=))=))

;))* Tại dzì mẹ lúc nào cũg bíz tính e rồu...nên k nói jì hết..nhưng nhìn mẹ là biết miễn cưỡng dể đi:KSV@05:

giống mình y hệt! mình sợ ma lắm!!! >_<

Like cái thứ 9 . Giống thật . :D

tớ ở nhà một mình, tối nào đi ngủ cũng có dám tắt đèn đâu, hjc:KSV@08:

vừa đọc bài này vừa nhìn sau lưng , đọc cái thứ 10 rùng mình luôn

sao mà giống mình thế =))

ngày trc thì y hệt còn từ khi đọc Conan chả tin vào ma nữa nên h đi học về qua bãi tha ma còn mong gặp ma xem nó tn:KSV@05::KSV@05::KSV@05:

hok sợ ma, chỉ sợ bóng đêm thoy :KSV@13:

Hồi còn nhỏ tí ! t cũng hay làm mấy việc này!:KSV@04:

chẳng biết có sợ không nhưng chưa từng làm qua mấy việc này

chuẩn.có tất cả 10 điều trên

haylam.us
Trang wap haylam.us là trang wap tiện ích tải game miễn phí cho mọi người nơi gặp mawht của những teen chơi game trên mobile wap chuyên tải game online miễn phí .Cung cấp những tin hot về teamobi haylam còn được nhiều ten yêu mộ mong mọi người quan tâm dưới thiệu nhé xin cảm ơn ! https://HAYLAM.US thân!

Quay lại