10 lợi ích khi có người yêu

sieuquay.310

Thành viên
1. Bạn sẽ không thấy cô đơn

Tất nhiên rồi. Người ấy sẽ chia sẻ cùng bạn mọi chuyện buồn, vui. Bạn không còn phải âm thầm giữ một mình. Những lúc bạn buồn do làm ăn thua lỗ, bị sếp quở trách… chỉ có trái tim của người ấy mới là nơi trú ẩn an toàn nhất. Và chỉ có người ấy mới trao tặng bạn tình yêu thương vô điều kiện, bởi một lẽ rất đơn giản: Anh ấy muốn có bạn trong đời.

2. Không cảm thấy thua thiệt

Có người yêu bên cạnh, đi đâu bạn cũng thấy hãnh diện với bạn bè, không còn tủi thân như hồi còn lẻ bóng.

3. Có thêm mục tiêu để phấn đấu

Ngày nay, “hai quả tim vàng” trong “một túp lều tranh” không còn là chuẩn mực làm nên hạnh phúc. Khi có người yêu và muốn lập gia đình, điều đầu tiên bạn nghĩ đến là tạo dựng cuộc sống sung túc, tiện nghi. Vì thế, bạn sẽ cố gắng làm việc hăng say hơn để kiếm nhiều tiền hơn.

4. Có thêm bạn

Điều này hiển nhiên rồi. Tự dưng không phải mất nhiều thời gian, công sức để tạo dựng, bạn vẫn có thêm những mối quan hệ do người yêu mang lại. Biết đâu, từ những người bạn ấy bạn sẽ có thêm nhiều cơ hội mới.

5. Có lý do để đẹp hơn

Khi một mình, bạn mặc sức để đầu bù, tóc rối, ăn mặc lôi thôi… mà chẳng lo có ai khiển trách. Khi có “một nửa”, tự dưng bạn cảm thấy việc làm đẹp, chải chuốt cực kỳ quan trọng. Người ta vẫn thường bảo: “Ăn cho mình, mặc cho người” mà.

6. Sinh hoạt điều độ hơn nhiều

Lúc chưa có “nửa kia”, bạn tha hồ đi xem phim, mua sắm, ăn quà, tán dóc với bạn bè… Có người ấy rồi, đừng hòng tiếp tục, mọi nếp sinh hoạt của bạn sẽ được quan tâm từ xa.

7. Bạn trở nên quan trọng trong mắt một người

Trước bất cứ sự việc nào, người ấy cũng hỏi han ý kiến, tìm lời khuyên từ bạn. Bạn cũng có dịp để thể hiện vai trò của mình.

8. Giúp bạn hoàn thiện hơn

Bạn sẽ học thêm được cách giao tiếp, ăn uống, đi đứng… để người yêu hãnh diện. Còn gì xấu hổ hơn khi trong buổi dạ hội, người ấy rất thuần thục với các điệu nhảy, còn bạn luống cuống chân nọ giẫm chân kia.

9. Được quan tâm

Chỉ một trận ốm vặt, bạn cũng sẽ nhận được sự lo lắng của rất nhiều người nhà “họ hàng tương lai”: bố mẹ, anh chị, cô, dì… của người ấy.

10. Nâng cao tầm hiểu biết

Nếu người yêu của bạn có học vấn cao, ngoại ngữ giỏi… may mắn cho bạn đấy. Người ấy sẽ giúp bạn bổ sung những lỗ hổng cần thiết mà bạn không cần phải đi tìm gia sư.

Bởi vậy, hãy dành tặng người mình yêu những điều tốt đẹp nhất nhé. Hãy chia sẻ tình yêy của bạn với mọi người tại cuộc thi “Thiết kế thiệp - Khoảnh khắc ngày xuân” với những giải thưởng vô cùng hấp dẫn. Bạn có thể đăng nhập vào Website sukien.habeco.com.vn để biết thêm thông tin chi tiết về cuộc thi.

15 ích lợi của cuộc sống độc thân

Nếu bạn vẫn chưa tìm được một người tình lý tưởng như mong muốn, bạn vẫn còn đang cô đơn, đừng vội vàng thấy buồn, hãy tận hưởng cuộc sống độc thân hiện tại đi nhé! Thefrisky sẽ đưa ra những lý do chứng mình cho bạn thấy lợi ích của điều này.

1. Bạn không phải sẻ chia chiếc gi.ường thân yêu với bất cứ ai, được thoải mái vẫy vùng và lăn lộn mỗi khi đi ngủ. Cảm giác đó thật tuyệt vời.

2. Không ai nhăn nhó mặt mày hay khó chịu với mùi sơn móng tay của bạn.

3. Không phải lo lắng về bữa cơm gia đình nếu bạn không thích nấu ăn hay đôi lúc muốn "lười biếng".

4. Không cần tranh giành tivi, tủ lạnh, buồng tắm hay toilet với ai.

5. Có nhiều thời gian dành cho bạn bè và người thân.

6. Không cần giặt quần áo hay dọn dẹp thức ăn thừa của người khác.

7. Chẳng phải lo ai dòm ngó khi bạn để "vi ô lông" ở chân và nách hơi dài.

8. Không phải tốn hàng giờ đồng hồ để trang điểm, cắt tỉa, gội sấy đầu tóc.

9. Thoải mái hẹn hò và đi chơi với những anh chàng đẹp trai.

10. Tha hồ viết bất cứ điều gì lên facebook mà không cần giải thích với bất cứ ai sau đó.

11. Ngủ bao nhiêu tùy thích.

12. Sẽ không có anh chàng nào la hét, "phá vỡ" giấc ngủ của bạn khi mùa giải bóng đá tới.

13. Được ôm gấu bông đi ngủ như ngày còn nhỏ mà không bị ai cười nhạo.

14. Tha hồ kết nối và mở rộng mối quan hệ ngoài xã hội.

15. Không bị ai cằn nhằn hay căn vặn mỗi khi "lỡ quá tay" mua sắm.
Theo Ngoisao.net

Thế này thì....rốt cuộc là có nên yêu hay không đây:KSV@19:

nếu được lựa chon mình không iu đâu?tự do muôn năm?tự mình nắm giữ tất cả niềm vui nỗi buồn không phải do người khác mang lại mà do mình tạo ra:KSV@05:

vẫn đang hẹn hò vs sự tự do:KSV@05:

hok hẳn là thế đâu
1. Bạn sẽ không thấy cô đơn
hok cần có người iu chỉ cần mình luôn có bạn bè bên cạnh cũng đâu có cô đơn
3. Có thêm mục tiêu để phấn đấu
ơ nhiều khi độc thân mà mục đích còn nhiều hơn ý chứ
10. Nâng cao tầm hiểu biết
kì thế
cái này ai cũng có thể làm được mà đâu nhất thiết phải có người iu
Tóm lại là độc thân muôn năm

yêu thì chỉ 10 lợi ích mà hok yêu có tới 15 lợi ích.hok yêu là tốt hơn :))=))

mình sẽ ko ra hội độc thân đâu:KSV@02:
chủ nghĩa tự do muôn năm:KSV@09:

tính toán bù trừ rồi thì thấy không yêu lợi hơn---> độc thân muôn năm

=))
em đâu có cô đơn đâu
em chỉ đang hẹn hò với sự tự do đó thui
ha ha ha ha

Đã từng độc thân 1 thời gian và giờ là có người yêu. Cảm giác hai giai đoạn rất khác nhau. Và mình thích giai đoạn có người ngồi cắn hạt dưa cho mình ăn, ngồi nắm bàn chân mình sưởi ấm hơn là giai đoạn co ro 1 mình vì lạnh và cắn hạt dưa đến đau lưỡi :P

Đã từng độc thân 1 thời gian và giờ là có người yêu. Cảm giác hai giai đoạn rất khác nhau. Và mình thích giai đoạn có người ngồi cắn hạt dưa cho mình ăn, ngồi nắm bàn chân mình sưởi ấm hơn là giai đoạn co ro 1 mình vì lạnh và cắn hạt dưa đến đau lưỡi :P
sscawsn hột dưa đau lưỡi nên chuyển qua cắn hạt dướng dương rùi
=)) =))

ĐỘC THÂ MUN NĂM!!!!!!!!!!!!!!!!! Há Há Há

P/S: Sẳn tiện cho hỏi KSV có hội độc thân hk, hú zô chung nha'

Mọi người làm buồn quá:((:((:((
Chí ít ĐTH cũng được cụ Mid nêu danh muk:D:D:D

có vẻ... có người yêu thik hơn! nhưng có rồi... tự dưng không được khen trai khác đẹp :KSV@16:

1 phiếu cho sự tự do :KSV@10:

Quay lại