10 đôi giày phái đẹp "cần-phải-có"

bill04

Thành viên thân thiết
Thành viên thân thiết
10 đôi giày phái đẹp "cần-phải-có"

Bạn có thể là tín đồ của một dòng xu hướng, một thiết kế giày nào đấy, nhưng việc sở hữu 1 trong số 10 đôi giày này sẽ luôn giúp bạn tỏa sáng với bất cứ bộ trang phục nào mà bạn chọn
Phái nữ có một niềm đam mê không dứt đối với những đôi giày. Đây chính là nguồn cảm hứng bất tận cho những nhà thiết kế sáng tạo. Chẳng thế mà mỗi năm trên sàn runway quốc tế, hàng loạt các mẫu giày ra mắt với nhiều kiểu dáng độc đáo cuốn hút phụ nữ vào cuộc đua đến những thiết kế giày thượng hạng. Tuy nhiên, dù mỗi năm thời trang thế giới có cho ra mắt bao nhiêu mẫu giày đi chăng nữa, vẫn luôn tồn tại những thiết kế kinh điển mà bạn phải có cho tủ quần áo của mình.

Giày hở mũi màu nude

Việc sở hữu một đôi giày hở mũi màu nude là một lựa chọn khôn ngoan của những tín đồ thời trang sành sỏi. Bởi lẽ, chúng không chỉ giúp bạn kéo dài đôi chân của mình mà còn cực hợp với nhiều set đồ và phong cách thời trang khác nhau.

Boots đen cao cổ

Một đôi boots để giữ ấm cho bạn trong thời tiết mùa đông lạnh lẽo, tại sao không? Trong khi những đôi boots mũi nhọn và đế cao khiến bạn không khác gì một miêu nữ thì những đôi boots cao cổ màu đen và gót vừa phải lại là một item thân thiện với nhiều phong cách của mùa đông.

Giày đế bệt

Bạn có thể học lỏm cách phối đồ của những cô nàng thời thượng tại Paris chỉ với một chiếc váy đơn giản và một đôi ballet đế bệt tone màu nổi. Chúng chính là cứu cánh cho bạn sau những giờ gắng sức trên đôi cao gót lênh khênh và xoa dịu đi đôi chân của bạn mà vẫn cực kì thời trang và nữ tính.

Sandal đế gỗ

Thay vì những đôi giày lấp lánh bóng lộn để dạo phố ngày thường, bạn hoàn toàn có thể lựa chọn 1 đôi sandal đế gỗ xinh xắn như thế này. Với thiết kế đế suồng gỗ đặc, những đôi sandal này khá thoải mái và tiện dụng cho những cô nàng ưa thích những cuộc shopping không có điểm dừng.

Giày vải

Giày sneaker vải không bao giờ lỗi mốt. Với mọi phong cách từ chic, boho đến hipster… những đôi giày này vẫn được ưa chuộng với phần đông những tín đồ thời trang bình dân. Thoải mái, giản dị mà vẫn thời trang – đó là những gì đã trở thành slogan chung của giày sneaker vải.

Giày cao gót đen

Như một item cơ bản cần có, giày cao gót đen là tuyên ngôn của mọi cô gái về đẳng cấp thời trang của mình. Bạn có thể khoác lên người bất cứ bộ đồ nào nhưng đôi giày cao gót đen vẫn có thể ở lại đến cùng với bạn.

Giày sandal metallic

Sandal ánh bạc, sandal ánh vàng…tất cả đều có thể được bạn yêu quý và nâng niu như một món phụ kiện hạng sang cho đôi chân của mình. Những đôi sandal metallic xứng đáng là lựa chọn hàng đầu cho bạn khi xuất hiện tại những sự kiện lung linh ánh đèn và flash máy ảnh.

Boot da lộn

Một đôi boots da lộn có thể diện được cả vào mùa đông và hè là những gì mà bạn cần để tạo điểm nhấn cho bộ trang phục ngày thường của mình. Kể cả khi đã đủ với những shot quần jeans và áo phông, boots da lộn có thể có mặt cả với những set đồ độc đáo của bạn với đôi chân trần thon dài đó.

Sandal da đế bệt

Lấy cảm hứng từ những đôi gladiator được tối giản, sandal đế bệt sẽ là gợi ý hay cho bạn vào mùa hè hoặc chỉ đơn giản là bạn đang đau chân vì những đôi giày cao gót lênh khênh. Thay vì hữu dụng như một đôi giày cao gót đen, sandal đế bệt chỉ thích hợp với những item nhẹ nhàng và phóng khoáng như váy babydoll, áo dáng dài gypsy, quần jeans lật gấu.

Một đôi giày ưa thích

Chắc chắn phái nữ đều có cho mình một đôi giày ưa thích với những đường kim mũi chỉ tinh tế, họa tiết sang trọng phù hợp với những bộ cánh lung linh nhất mà bạn có. Đó có thể là một đôi giày mũi nhọn bọc nhung, một đôi bốt da lộn, một đôi giày cao gót đế đỏ huyền thoại...

Hiệu chỉnh bởi quản lý:
đôi cuối mình thích

Quay lại