10 cách để gặp ma nếu không tin có ma

Theo Mình Thánh ,thần ,Ma, Quỷ là có thật .nghe có vẻ phản khoa học ,nhưng mình tin là có..........giả sử bạn mà nhìn thấy ma rồi bạn nói với người khác người ta nghĩ bạn điên . Nên nhiều việc nhìn thấy cũng chẳng dám nói sợ ko ai tin mình .hjc:KSV@17:

Bạn ở trên nói rất đúng ^^! , nhiều người họ tin nhưng ko dám tin vì sợ chuyện , còn lại họ ko tin vì họ ko muốn tin trên đời lại có chuyện như thế ^^! , mấy bữa trước có lên Youtube tìm tài liệu về ma :) để bữa nào mình pót lên đây cho coi :P

Khoa học từ lâu đã chứng minh ma là có thật, còn ai theo tôn giáo thì lại càng tin. Những bí ẩn về hồn ma thì nhiều không kể hết, hỏi anh google cũng biết được chút chút.

ah ha!

Cái này rủ người yêu đi được nha,lúc đó mình sẽ trở thành người dũng cảm trước mặt nàng
hihihi!
:KSV@12: thank!

Bạn nghĩ như thế nào về việc có sự hiện diện của cái gọi là "Ma, Quỷ" trong cuộc sống hiện thực của chúng ta.

Có thể đây là vấn đề còn nhiều bàn cãi và có nhiều ý kiến khác nhau để giải thích nhưng đối với tôi và cũng có nhiều bạn đồng tình với tôi một điều rằng: Không hề có ma trong cuộc sống hiện thực của chúng ta, có chăng cũng chỉ là những ảo giác mà trong tình huống cụ thể thì bạn mới gặp phải. Lúc nhỏ bạn đã bị dọa rằng nếu như không nghe lời hay còn phá phách nữa thì bạn sẽ bị ma bắt hay một tình huống nào đại loại là thế. Những truyện tranh, phim ảnh nói về ma khi bạn xem một mình cũng làm bạn cảm thấy sợ hãi. Về sau này bạn luôn bị ám ảnh rằng nếu như không làm theo lời ba mẹ mình nói thì cũng sẽ bị giống như vậy. Nhưng không phải lúc nào bạn cũng được ở gần ba mẹ bạn. Phải có những lúc bạn phải ở nhà một mình hoặc đi vào những nơi vắng vẻ mà không có họ. Những lúc như thế cảm giác sợ hãi sẽ làm bạn mất tự chủ, không còn cách nào khác là phải chạy thục mạng về nhà nhưng bạn không ngờ đến điều tồi tệ lại xảy ra với chính bạn trong đúng lúc này. Bạn đã nhìn thấy thứ gì đó mà chính bạn cũng không thể nhận ra đó là gì, một gì hơi lạ lẵm hay một người lạ nào đó tình cờ xuất hiện trước mắt bạn. Tôi tin một điều rằng bạn sẽ sợ đến nỗi không còn đủ thời gian hoặc bình tỉnh để nhìn nhắm thật kĩ đó là gì thay vì chạy "bán sống bán chết" về nhà. Ảo giác có thể tạo ra trong đầu bạn khiến bạn có cái nhìn mơ hồ về mọi thứ và nỗi sợ hãi sẽ tạo ra những hình ảnh mà chính bạn mới có thể nhìn thấy, một mực bạn tin rằng đó là ma. Khi gặp mọi người bạn sẽ không còn nghi ngờ gì nữa để nói với họ sự thật rằng bạn đã gặp ma, sẽ có một số người tin bạn nhưng trên thực tế đó không phải là sự thật đâu bạn ạ. Nếu như bạn cứ khăn khăn cho rằng, đó thật đúng là ma thì hãy chỉ cho người thứ hai đi cùng bạn trong tình huống đó thấy những gì mà bạn thấy. Hãy xem người đó có thấy hay không hay chính bạn mới là nạn nhân của chuyện nhảm nhí này. Đừng cho đó là yếu hay nặng bóng día vì không có một định nghĩa hay bất kì một khái niện nào về chuyện này. Hãy thường xuyên rèn luyện sức khỏe, tập thể dục thể thao, rèn luyện ý chí, tính can đảm, giảm stress cũng như ăn uống điều độ hợp lí và khoa học thì vấn đề này không còn là nỗi ám ảnh đối với bạn.

Không biết ngoài thế giới mình đang sống thì còn thế giới nào k nhỉ?(giống trong truyện Tsubasa eh)

Vớ vẫn và quá trẻ con!

Không biết ngoài thế giới mình đang sống thì còn thế giới nào k nhỉ?(giống trong truyện Tsubasa eh)
chắc là có .Nhưng có lẽ là một nơi xa thật là xa :) .Bao giờ các nhà khoa học nghiên cứu và chế tạo đc phi thuyền có vận tốc nhanh hơn cả anh sáng thỳ sẽ đến đc :):KSV@09:

Hehe, chẳng bao giờ tin là có ma, nhưng vẫn sợ ma.
:KSV@05::KSV@05::KSV@05::KSV@05::KSV@05:

thử làm c4 xem sao. gọi ma sói lên.hehe

kinh dị quá
mình yếu tim, chưa kịp làm thì đã biến thành nó mất rùi :D

đã ko tin là có ma thì tìm cách gặp làm gì, vô lí quá :KSV@05:

Có ma quỷ thì sao,ko có thì sao? Chúng ta vẫn sống và học tập, làm việc đó thôi. Thời gian rảnh thì nguyên cứu việc gì thực tế có ích hơn đi.

occoc chài đem mấy này lên share gớm wá ban ngày còn sợ nói chi đêm

Ko biết là ma có thật hay ko nhưng mình nghĩ ai nghe tới ma thì ít nhiều cũng cảm thấy sợ

mình tin nè, thấy ma rồi, huhu

Quay lại